Đánh giá hiệu quả làm việc của Nhân viên

hoabeo0112

Verified Banker
Các Ngân hàng không biết dùng chỉ tiêu gì để đánh giá nhân viên. Bên mình dùng KPI để đánh giá, anh em cán bộ tín dụng bị áp KPI làm việc vất vả cả năm cuối cùng chẳng có ai hoàn thành kế hoạch cả, khổ thân ơi là khổ.
Mà có vẻ chị em kế toán thì hình như hoàn thành và còn vượt kế hoạch nữa.Thưởng tơi bời luôn

Tín dụng hay kinh doanh có rất nhiều chỉ tiêu để hoàn thành.

Bên mình thì chỉ áp chỉ tiêu Dư nợ, nợ quá hạn, nợ xấu và huy động vốn thôi.

Bên e cũng dùng KPIs đánh giá hiệu quả nhân viên,mà chỉ tiêu thì giao toàn gấp rưỡi,gấp đôi năm cũ :))

KPI là chung cho cả hệ thống, còn thực tế phân về cho từng chuyên viên toàn con số trên trời. Đạt KPI đã khó, lại còn thêm chỉ tiêu của chi nhánh giao cho. Hốt cả hền!!!:|

Về cơ bản là GDV hoàn thành và trên, còn tíndụng thìthôi rồi........... hic, khổ thân. Chơi toàn tăng net thì chịu sao nổi, nhưng mà cũng có vài siêu nhân.

Tín dụng hay kinh doanh có rất nhiều chỉ tiêu để hoàn thành.

Bên mình thì chỉ áp chỉ tiêu Dư nợ, nợ quá hạn, nợ xấu và huy động vốn thôi.

Thế thì bên anh nhàn quá chứ Cán bộ tín dụng bên em bị áp thêm chỉ tiêu thẻ, phí các loại nữa.
Nói chung anh em vất vả lắm, KPI thì như các bạn nói cao ngất trời. Quan điểm của em là KPI đó chỉ áp cho Thành phố Hà Nội và Hồ Chí minh hoặc Hải phòng thôi. Còn các tỉnh áp KPIS như hiện này thì Cán bộ tín dụng sẽ tự tạo môi trường làm việc theo cảm hứng, vì quan niệm đằng nào cũng không hoàn thành chỉ tiệu KPI. Hiện giờ em Ngân hàng em đang hình thành xu hướng đó rồi.

- - - Updated - - -

ép chỉ tiêu quá biết tìm đâu KH gửi tiền..haizz

Chỉ tiêu huy động ép quá nhưng mà còn thêm 1 nỗi khổ nữa mà em thấy anh em tín dụng không biết kêu với ai đó là thàng này mình huy động Khách hàng đó về đến hạn sổ khách hàng tháng sau nó rơi béng vào các bạn kế toán.

Cái việc đêm không ngủ được là của Cán bộ mới chứ cán bộ cũ ngủ ngon do xác định luôn không hoàn thành KPI và hàng ngày đi làm thì đi chơi là chính.

KPI là 1 công cụ để đánh giá công việc nhưng dùng cái KPI thế nào cho đúng và hiệu quả thì tất cả các bank triển khai đều lởm hết.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,448
Thành viên mới nhất
thienhabetonl
Back
Bên trên