Dành cho những ai thi tuyển vào sacombank

Trang 2409 5 Tháng 7 2014

Mình chia sẻ chút kinh nghiệm của mình cho các bạn đã dự thi test hay phỏng vấn ở ngân hàng sacombank. m mới học việc nên chưa am hiểu về sacombank nhiều nhưng m muốn chia sẻ về quy trình thi và phỏng vấn của ngân hàng qua kinh nghiệp của m, m chia sẻ chút vì m cũng từng rất lo lắng và chờ đợi như các bạn.
M nộp hồ sơ online vào tháng 4, đến ngày 10/5 thì đi thi test ( nhận đc qua tin nhắn điện thoại). ngày 3/6 m đi phỏng vấn ( cuộc gọi trực tiếp, ko qua mail). Sau phỏng vấn đc gần nửa tháng thì m nhận được cuộc gọi của a bên hội sở ( cũng là ng phỏng vấn m qua wc) thông báo m phù hợp với ngân hàng và yêu cầu m bổ sung hồ sơ.
Sau bổ sung hồ sơ 10 ngày thì bên NH gọi điện kêu m đến làm thủ tục và hiện tại m đang học việc tại NH.
Nếu các bạn đậu thường Nh sẽ liện hệ trực tiếp chứ ko thông qua mail, nên những bạn nhận đc mail cũng đừng quá hi vọng nhiều và nên tìm cho m cơ hội mới tốt hơn.
Chúc các bạn thành công.

1. View previous comments
  2. huyenm
    huyenm
    cho mình hỏi ,mình pv 2/7 chiều anh ý gọi bảo bổ sung hồ sơ vì bộ mình nộp lúc đầu 2 chứng chỉ chưa công chứng. thế có cơ hội k bạn, vì mình thấy mình pv không ok cho lắm, nhất là doạn cuối hoẳng loạn TT__TT
    6 Tháng 7 2014
  3. wonbinox
    wonbinox
    Mình cũng Pv chj nhánh quảng trị. Mình cũng nhận được mail trúng tuyển. Bạn thảo yên tâm đi nhé, sắp đồng nghiệp cùng nhau rồi đó. Chắc trong tháng 7 này sẽ đi làm nhưng ko đc làm chj nhánh tỉnh mà ở Hướng Hoá với Vĩnh Linh đó, chuẩn bị tư thế ở trọ ăn cơm bụi là vừa rồi đó.hj
    6 Tháng 7 2014
  4. Phuong248
    Phuong248
    Mình vừa mới nộp hồ sơ đợt này thôi bạn ơi chưa cả đc gọi đi thi test cơ.
    6 Tháng 7 2014
  5. Trang 2409
    Trang 2409
    vậy khả năng 1 là bạn trượt rùi. hoặc bạn vào danh sách gần như dự trữ ấy khi nào thiếu ng ngân hàng mới gọi, có ng đợi gần cả năm, có ng thì ko. thông thường nếu thật sự ngân hàng chọn bạn thì ngta sẽ gọi điện trực tiếp
    6 Tháng 7 2014
  6. Trang 2409
    Trang 2409
    6 Tháng 7 2014
  7. Trang 2409
    Trang 2409
    m thi ở vị trí giao dịch viên ở chi nhánh thanh hóa, nhưng họ chuyển m qua chuyên viên tư vấn, :)
    6 Tháng 7 2014
  8. Trang 2409
    Trang 2409
    hì hì 99% là bạn đậu :) chúc mừng nhé
    6 Tháng 7 2014
  9. Trang 2409
    Trang 2409
    M ko biết có nên nói như vậy ko, nhưng nếu NH thật sự chọn bạn thì họ sẽ gọi điên trực tiếp chứ ko gửi mail. gửi mail thì khả năng rất lớn là bạn rớt rồi.
    6 Tháng 7 2014
  10. Phuong248
    Phuong248
    Bạn ơi cho mình hỏi mình nộp hs online nhưng lần đầu ghi sai cú pháp mình gửi lại lần 2 có sao k nhỉ
    6 Tháng 7 2014
  11. Trang 2409
    Trang 2409
    hì m cũng ko rõ, m cũng gửi mấy lần online lun ấy :)
    6 Tháng 7 2014
  12. View more comments