Dành cho những ai thi tuyển vào sacombank

Trang 2409 5 Tháng 7 2014

Mình chia sẻ chút kinh nghiệm của mình cho các bạn đã dự thi test hay phỏng vấn ở ngân hàng sacombank. m mới học việc nên chưa am hiểu về sacombank nhiều nhưng m muốn chia sẻ về quy trình thi và phỏng vấn của ngân hàng qua kinh nghiệp của m, m chia sẻ chút vì m cũng từng rất lo lắng và chờ đợi như các bạn.
M nộp hồ sơ online vào tháng 4, đến ngày 10/5 thì đi thi test ( nhận đc qua tin nhắn điện thoại). ngày 3/6 m đi phỏng vấn ( cuộc gọi trực tiếp, ko qua mail). Sau phỏng vấn đc gần nửa tháng thì m nhận được cuộc gọi của a bên hội sở ( cũng là ng phỏng vấn m qua wc) thông báo m phù hợp với ngân hàng và yêu cầu m bổ sung hồ sơ.
Sau bổ sung hồ sơ 10 ngày thì bên NH gọi điện kêu m đến làm thủ tục và hiện tại m đang học việc tại NH.
Nếu các bạn đậu thường Nh sẽ liện hệ trực tiếp chứ ko thông qua mail, nên những bạn nhận đc mail cũng đừng quá hi vọng nhiều và nên tìm cho m cơ hội mới tốt hơn.
Chúc các bạn thành công.

1. View previous comments
  2. giangbidv
    giangbidv
    like
    28 Tháng 10 2016
  3. AnhMinh97
    AnhMinh97
    Anh chị ơi. Cho em hỏi cái này cái. Tuần trước em có nhận đc mail của Sacombank mời pv. Do sơ suất nên giờ quá hạn mà em chưa xác nhận là đồng ý tham gia pv lại cho Ngân hàng thì có bị loại khỏi ds pv ko ạ. Anh chị nào từng trải qua việc này thì giúp em vs ạ huhu
    7 Tháng 11 2016
  4. hieunhankkt
    hieunhankkt
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
    30 Tháng 11 2016
  5. tltl
    tltl
    ngày 3/12 ngày thi tuyển ở các tỉnh
    1 Tháng 12 2016
  6. LanHung1308
    LanHung1308
    chúc các bạn làm việc thật hiệu quả nhé :D
    7 Tháng 12 2016
  7. biasaigon123
    biasaigon123
    mọi người cho em hỏi chút. mấy hôm trước em có pv trên hội sở sacombank (Nam kỳ khởi nghĩa), hội đồng 4 người, trong đó 1 anh nhân sự. 2 ngày sau thì em nhận đc offer từ 1 công ty khác. Vì nghĩ đợi kết quả pv của Sacom chắc cũng khá lâu nên em đồng ý bên đó. Cơ mà sau buổi pv tại hội sở 4 ngày (2 hôm trước) thì anh nhân sự hôm phỏng vấn em gọi điện, nói rằng em đạt, và đưa mức lương offer

Em thì thích vị trí ở Sacombank hơn vì nó gần với định hướng của em, chứ ko phải vấn đề lương (vì bên kia cũng offer em mức same same vậy). Nếu chắp cốp được nhận Sacombank thì em sẽ từ chối ngay bên kia, nhưng em vẫn hơi lo, vì anh nhân sự nói sẽ trình hồ sơ của em lên cho sếp trên. Em chỉ sợ rủi lại toạch ở khâu cuối thì nhọ :( mà giờ hoãn binh với bên kia delay ngày nhận việc lại để chờ kết quả cuối cùng của Sacombank thì em thấy áy náy quá. Vì bên đó nhận mình reject những bạn khác, đùng cái mình bảo em tìm chỗ khác phù hợp hơn rồi thì lỡ hết việc của họ.

mọi người cho em hỏi trong trường hợp này thì người nông dân phải làm gì ạ :(
    à mà em cũng muốn hỏi thêm cái case của em đặc điểm như sau thì khả năng chắc ăn là bao nhiêu ạ?
    1. Nộp hồ sơ online, email gọi đi pv luôn, ko làm test
    2. Em apply vào vị trí back-office tại hội sở. pv cũng tại hội sở
    3. Hội đồng pv 4 người, 1 anh nhân sự còn 3 người còn lại từ phòng em apply
    4. PV chiều thứ 6 tuần trước, thì thứ 3 tuần sau a nhân sự (người có trong hội đồng hôm phỏng vấn em) gọi điện nói đạt (em cũng ko nghĩ nhanh vậy), và đang trình hồ sơ lên em trên
    5. Không thấy yêu cầu em chuẩn bị giấy tờ gì bổ sung. Em có đọc thì thấy mọi người trên này nói thường kêu bổ sung giấy tờ xong mới đến khâu trình lên trên. Em thấy case của em nó cứ bất bình thường thế nào ấy o_O
    Em đang tính YOLO từ chối bên kia, mà sợ rủi Sacom cho em vào danh sách dự bị vài tháng mới kêu đi thì nhọ :(
    8 Tháng 12 2016
  8. Duongje
    Duongje
    Cmt kiếm xu
    11 Tháng 1 2017
  9. trinhcuong9162
    trinhcuong9162
    Hóng kn thi Sacom vì cũng chuẩn bị chiến đấu ^^
    11 Tháng 1 2017
  10. menpham139
    menpham139
    bạn làm chi nhánh nào vậy, vị trí gì hả bạn
    12 Tháng 2 2017
  11. Thuy201193
    Thuy201193
    cho mình hỏi có ai pv gdv 13/01 - tphcm k ạ?

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app
    13 Tháng 2 2017
  12. View more comments