Dành cho những ai thi tuyển vào sacombank | Page 45 | U&Bank - Cộng đồng Ngân hàng và Nguồn nhân lực

Dành cho những ai thi tuyển vào sacombank

Thảo luận trong 'Thi tuyển & Làm việc tại NH Sacombank' bắt đầu bởi Trang 2409, 5/7/14.

1. haihien1210

haihien1210
    Single

Nếu nhận được mail như này thì có đỗ không mọi người?
    "Phòng Nhân Sự Ngân hàng TMCP Sài Gòn Thương Tín (Sacombank) trân trọng cảm ơn Anh/Chị đã quan tâm và nhiệt huyết muốn cống hiến vào sự phát triển của Ngân hàng.
    Lời đầu tiên, Phòng Nhân sự Sacombank trân trọng chúc mừng Anh/Chị đã vượt qua vòng phỏng vấn. Chúng tôi đánh giárất cao kiến thức chuyên môn và những kỹ năng nghề nghiệp của Anh/Chị thể hiện tại vòng phỏng vấn vừa qua.
    Tiếp theo, hồ sơ của Anh/Chị sẽ được Phòng Nhân sự trình tuyển dụng để xin ý kiến từ Ban lãnh đạo Ngân hàng theo đúng quy trình tuyển dụng"

24/10/16
  2. thaonguyen_2690

thaonguyen_2690
    Single
    Thành viên tâm huyết

chưa bạn à, hội sở gọi thi mới có khả năng đậu nhé

26/10/16
  3. haihien1210

haihien1210
    Single

mình nhận được cuộc gọi từ hội sở hôm qua rồi bạn à :)
    0839322753

26/10/16
  4. linh cherry

linh cherry
    Single
    Thành viên tâm huyết

cho mình hỏi chút là đề thi test của sacombank ngoài nghiệp vụ có tiếng anh và IQ k vậy :)

28/10/16
  5. tu vien do

tu vien do
    Single
    Thành viên gắn bó

Mình mới nhận được mail chuận bị đi thi test thực tập viên tại Sacombank, hồi hộp quá ( đối vs sv chuận bị thực tập) có ai có thể chia sẻ giúp mình bài test đc k về vị trí ứng tuyển Chuyên viên tư vấn.?

28/10/16
    1
  6. Thu bim

Thu bim Thành viên tâm huyết

Mình vừa thi hôm nay nhé b. đề vào nhiều excel vs word đó

28/10/16
    1
  7. tu vien do

tu vien do
    Single
    Thành viên gắn bó

hỏi về tin học hả bạn, có hỏi thiên về chuyên ngành mình học k? có khó k bạn

28/10/16
  8. Thu bim

Mỗi người một đề mà bạn. mình nghĩ còn tùy vào vị trí bạn chọn nữa kế toán cũng có về ngân hàng cũng có nhưng đề của mình thì vào nhiều tin học :)

28/10/16
  9. Thu bim

Cũng không khó lắm đâu. vì có mấy câu về kiến thức xã hội mình k biết nên hên xui hihi

28/10/16
  10. tu vien do

tu vien do
    Single
    Thành viên gắn bó

OK, thank bạn Thubim nhé! cũng hơi lo ko bjk có làm bài đc k/ thôi thi cố gắng hết sức vậy

28/10/16
  11. giangbidv

giangbidv
    Single
    Thành viên tâm huyết

like

28/10/16
  12. AnhMinh97

AnhMinh97
    Single
    Thành viên tích cực

Anh chị ơi. Cho em hỏi cái này cái. Tuần trước em có nhận đc mail của Sacombank mời pv. Do sơ suất nên giờ quá hạn mà em chưa xác nhận là đồng ý tham gia pv lại cho Ngân hàng thì có bị loại khỏi ds pv ko ạ. Anh chị nào từng trải qua việc này thì giúp em vs ạ huhu

7/11/16
  13. hieunhankkt

hieunhankkt
    Single
    Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

30/11/16
  14. tltl

tltl
    Single
    Thành viên

ngày 3/12 ngày thi tuyển ở các tỉnh

1/12/16
  15. LanHung1308

LanHung1308
    Single
    Thành viên

chúc các bạn làm việc thật hiệu quả nhé :D

7/12/16
  16. biasaigon123

biasaigon123
    Single
    Thành viên tâm huyết

mọi người cho em hỏi chút. mấy hôm trước em có pv trên hội sở sacombank (Nam kỳ khởi nghĩa), hội đồng 4 người, trong đó 1 anh nhân sự. 2 ngày sau thì em nhận đc offer từ 1 công ty khác. Vì nghĩ đợi kết quả pv của Sacom chắc cũng khá lâu nên em đồng ý bên đó. Cơ mà sau buổi pv tại hội sở 4 ngày (2 hôm trước) thì anh nhân sự hôm phỏng vấn em gọi điện, nói rằng em đạt, và đưa mức lương offer

Em thì thích vị trí ở Sacombank hơn vì nó gần với định hướng của em, chứ ko phải vấn đề lương (vì bên kia cũng offer em mức same same vậy). Nếu chắp cốp được nhận Sacombank thì em sẽ từ chối ngay bên kia, nhưng em vẫn hơi lo, vì anh nhân sự nói sẽ trình hồ sơ của em lên cho sếp trên. Em chỉ sợ rủi lại toạch ở khâu cuối thì nhọ :( mà giờ hoãn binh với bên kia delay ngày nhận việc lại để chờ kết quả cuối cùng của Sacombank thì em thấy áy náy quá. Vì bên đó nhận mình reject những bạn khác, đùng cái mình bảo em tìm chỗ khác phù hợp hơn rồi thì lỡ hết việc của họ.

mọi người cho em hỏi trong trường hợp này thì người nông dân phải làm gì ạ :(
    à mà em cũng muốn hỏi thêm cái case của em đặc điểm như sau thì khả năng chắc ăn là bao nhiêu ạ?
    1. Nộp hồ sơ online, email gọi đi pv luôn, ko làm test
    2. Em apply vào vị trí back-office tại hội sở. pv cũng tại hội sở
    3. Hội đồng pv 4 người, 1 anh nhân sự còn 3 người còn lại từ phòng em apply
    4. PV chiều thứ 6 tuần trước, thì thứ 3 tuần sau a nhân sự (người có trong hội đồng hôm phỏng vấn em) gọi điện nói đạt (em cũng ko nghĩ nhanh vậy), và đang trình hồ sơ lên em trên
    5. Không thấy yêu cầu em chuẩn bị giấy tờ gì bổ sung. Em có đọc thì thấy mọi người trên này nói thường kêu bổ sung giấy tờ xong mới đến khâu trình lên trên. Em thấy case của em nó cứ bất bình thường thế nào ấy o_O
    Em đang tính YOLO từ chối bên kia, mà sợ rủi Sacom cho em vào danh sách dự bị vài tháng mới kêu đi thì nhọ :(

8/12/16
  17. Duongje

Duongje
    Single
    Thành viên tâm huyết

Cmt kiếm xu

11/1/17
  18. trinhcuong9162

trinhcuong9162
    Single
    Thành viên tích cực

Hóng kn thi Sacom vì cũng chuẩn bị chiến đấu ^^