ĐÃ CÓ THÔNG BÁO ĐI LÀM_ đợt Phỏng vấn 24/3/2016 tại TPHCM

lovestorm1m8 5 Tháng 4 2016

Chào các bạn,mình xin update thông tin đợt tuyển dụng tháng 3/2016
Mình được phỏng vấn ngày 23,24/3/2016 và ngày 29/3 nhận mail vượt qua vòng phỏng vấn.
Ngày hôm nay thứ 3 - 5/4 nhận cuộc gọi từ p.nhân sự Sacombank thông báo nhận việc và kí hợp đồng Sacombank.
Cụ thể về lương: 2 tháng học việc 6tr4, 2 tháng thử việc 6tr9, sau đó chính thức cao hơn ( tầm 8tr5). Các bạn có thông tin gì chưa? Cmt để nắm bắt tình hình nhé. Chúc mừng các bạn trúng tuyển nhé,còn các bạn chưa trúng cứ kiên nhẫn,không NH này thì NH khác ...rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi. good luck!
p/s: Ngày 7/4 ngày đầu tiên đi làm chúc các bạn vui vẻ,đầy năng lượng :D Mình chi nhánh Q5 bạn bè,đồng nghiệp inbox nhé.Hôm nào lập topic riêng giao lưu dành cho đợt tuyển dụng sacombank này sau nha.

1. View previous comments
  2. phanhavy
    phanhavy
    hóng. mềnh 30/5 pv gdv
    13 Tháng 5 2016
  3. qwerasdfzxvc
    qwerasdfzxvc
    ủa không lẽ ghi lương cứng tính bhxh là số đó luôn à @@ hay ngta ghi từng khoản (lương vị trí, phụ cấp,...) rõ ràng ra trên giấy...
    13 Tháng 5 2016
  4. lovestorm1m8
    lovestorm1m8
    mới học việc làm gì có BHXH bạn ơi :D Khi nào vào chính thức đã,mà mỗi nhân viên Sacombank có 1 tài khoản lương riêng không ai tra cứu đựơc ngoài mình ra.Nên đôi khi 2 ngừơi cùng cấp bậc chưa chắc lương như nhau nha.Tối mình up cho bạn xem sơ bộ cái Hợp đồng :p
    14 Tháng 5 2016
  5. Spoony
    Spoony
    Mình cũng đang chờ bên phòng nhân sự liên lạc thông báo thêm ngày nhận việc
    19 Tháng 3 2017
  6. nngochoanglinh
    nngochoanglinh
    mình cbi đi pv gdv ở sacombank mọi người cho mình xin tí kinh nghiệm nhé. Thks : )
    17 Tháng 4 2017
  7. nhanbnm
    nhanbnm
    Bạn nhận được đt giải thích rõ ràng thế ah, vậy có nhận được mail hay thư mời làm việc k?
    19 Tháng 4 2017
  8. PhuongDung88
    PhuongDung88
    Bạn ơi cho mình hỏi chút là mình có được thương lượng thời gian nhận việc không bạn, từ lúc báo cv chi tiết thì mình có bao nhiêu ngày chuẩn bị đi làm vậy bạn. Mình cảm ơn !
    19 Tháng 4 2017
  9. PhuongDung88
    PhuongDung88
    Với cả top mình có ai đang làm GDV ở sacom ko ạ, cho mình xin thêm thông tin mức lương của GDV hiện nay vs ạ, tò mò quá
    19 Tháng 4 2017
  10. nhanbnm
    nhanbnm
    Mình thấy CV nhân sự HO sacombank làm việc không được có tâm cho mấy. Bạn mình có kn trên 4 năm làm NH mà khi Pv hay trình nhận việc lại bị ép lương. Chỉ nhận được 1 cuộc đt của a tên "H..." thông báo trúng tuyển mức lương khởi điểm khi thử việc 7tr (nếu trừ thuế tncn 10% thực nhận 6,3tr- mà làm tp hơi chật vật, trong khi gần 5 năm KN). Bạn mình trlời là có NH khác mời . a "H..." nói trình lương lại cao hơn cho e (thích lv ở sacombank hơn NH kia vì biết được môi trường sẽ dễ dàng thăng tiến). Sau đó nhận được cuộc đt tiếp theo (số bàn) là a "H..." này sẽ trình hơn 9tr gì đó (qua tìm hiểu bậc 17 gì thì phải), nhưng cũng vẫn bị ép lương - Có 1 bài review trên UB 1 SV mới ra trg nhận việc ở bậc 16 rồi.hic...phủ phàng. Bạn mình hẹn lại 17.4 sẽ nhận việc (sau 2 3 tuần gì đó). Chỉ biết có thế và không biết thông tin gì thêm về HĐ hay chế dộ phúc lợi,... trong khoảng 2 3 tuần đó đt vài 3 lần gặp a "H..." này thì kêu a này đi họp hay k có ở đây (sđt bàn và ở HO nên mình hiểu là sẽ k trlời). Nhưng điều đáng nói ở đây là đến tận ngày 17.4, a "H..."này cũng chẳng đt lại thêm hay gửi mail trao đổi về HĐ,phúc lợi và sẽ nhận việc ở CN nào, không lẽ vác cái xác lên HO sacombank vô phòng NS, BV có cho lên không? Quá trông chờ vào a"H..." nên cũng quá thất vọng đến ngày 17.4 chờ nguyên buổi sáng cũng chẳng có gì tiến triển thêm (không đt, k mail), bạn mình đt xuống lại k gặp a "H..." và trả lời luôn là không nhận việc bên Sacombank. Vậy cho xong, chờ đợi mong mỏi hoài.hic...1 mail tiêc k gửi , 1 sđt dd tiếc k cho
    19 Tháng 4 2017
    1. PhuongDung88
      PhuongDung88
      Bạn bạn thi sacom kv nào vậy ạ
      19 Tháng 4 2017
    2. View Comments...
  11. selina_hoangyen
    selina_hoangyen
    Òa mình phỏng vấn từ ngày 5-4 tới giờ vẫn chưa có kết quả đây. Có phải gọi lên hỏi ko mọi người?
    21 Tháng 4 2017
  12. View more comments