Credit Risk Management in Commercial Banks

hungviet

Founder
The study was conducted to establish framework for measuring and managing credit risk for fifteen private Banks and to analyse the relationship of diversified portfolio of credit advances and NPAs of private banks. The portfolios of all credit advances in all regions were considered for the study. It was found that the relationship between Over all NPAs of private sector banks had 17o correlation with that of individual Bank and portfolios of occupations plays significant role towards contribution of NPAs. Personal loans are inversely proportional to the NPAs and are significant in all regions. The credit advances towards services sector is very low even though, 62 % of India's GDP is from them. Hence, Banks need to diversify their portfolio to achieve a better credit equilibrium and establish Risk Management Information System. The study enables a Banking Industry to progress towards its goals and objectives in the most direct, and effective way.

Source: CURIE Journal; Jan2010, Vol. 2 Issue 4, p72-83, 12p, 10 Charts

Đính kèm

• Credit Risk Management in Commercial Banks.rar
    579.3 KB · Xem: 1,377
Em muốn hỏi một vấn đề là em rất thích những bài viết trong phần này nhưng khi tải xuống, máy tính của em không giải được những file nén này mà toàn báo là files bị lỗi. Em dốt vi tính nên không biết phải xử lý như thế nào. Mong được các anh chị chỉ bảo ạ. Em cảm ơn.

Em muốn hỏi một vấn đề là em rất thích những bài viết trong phần này nhưng khi tải xuống, máy tính của em không giải được những file nén này mà toàn báo là files bị lỗi. Em dốt vi tính nên không biết phải xử lý như thế nào. Mong được các anh chị chỉ bảo ạ. Em cảm ơn.
Có thể là máy của bác chưa có winrar. Bác có thể tải và cài đặt tại đây: http://www.download.com.vn/data+file/more+data+file/5250_winrar-32-bit.aspx
Lời khuyên cho bác là: Nên tìm người nào giỏi máy tính 1 tý, bảo họ nâng cấp máy lên, có thể một số phần mềm trong máy bác bị lạc hậu rồi bác ạ :) Em giải nén bình thường!

Có thể là máy của bác chưa có winrar. Bác có thể tải và cài đặt tại đây: http://www.download.com.vn/data+file/more+data+file/5250_winrar-32-bit.aspx
Lời khuyên cho bác là: Nên tìm người nào giỏi máy tính 1 tý, bảo họ nâng cấp máy lên, có thể một số phần mềm trong máy bác bị lạc hậu rồi bác ạ :) Em giải nén bình thường!

Cảm ơn bác đã hướng dẫn. Tuy nhiên, máy tính em đã có cài đặt phần mềm giải nén rồi. Em vừa kiểm tra lại thì thấy file download chỉ có 186KB mà thôi, trong khi file gốc là 579KB, thử download vài lần vẫn bị tình trạng này. Nếu được thì nhờ các bác up lại giúp lên đâu đó rồi gửi link lên đây được không ạ.

Em cảm ơn các bác.

anh Hùng ơi, em đang làm đề tài thực tập về quản trị rủi ro tín dụng của Ngân Hàng, a có tài liệu thực tế gì về vấn đề này ở NH việt nam ko ạ, nếu được a gửi vào mail luatpvn@mail.com cho em được ko, em cảm ơn a nhiều

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên