Công việc của một nhân viên CA

hoabeo0112

Verified Banker
Chẳng biết các Ngân hàng khác thế nào chứ mình thấy CA quá vất. Tất cả các phòng ban đều bảo cái gì không biết hỏi CA (Từ lãi suất tiết kiệm cho đến lãi suất cho vay hoặc các nghiệp vụ...)
Cán bộ tín dụng cứ làm xong việc của mình là chuyển lên CA, CA kiểm tra thấy sai sẽ yêu cầu sửa.
Mọi người thấy đúng không?

Đấy là chuyên môn hóa công việc để cho hoạt động của ngân hàng được thông suốt, nhanh chóng và hiệu quả hơn mà bạn. :) Bên tín dụng họ còn phải tìm kiếm khách hàng, chắm sóc khách hàng, duy trì và tìm khách hàng mới, bán các sản phẩm của ngân hàng ra thị trường...bất kể thời tiết mưa nắng. Vậy bạn đừng nên than trách vì vị trí của mình, hãy sắp xếp công việc và thời gian khoa học bạn sẽ thấy cũng chẳng vất vả lắm cho vị trí CA :D

Bên bạn 1 nhân viên CA thì phải làm những gì? Bên mình CA làm từ thẩm định đến hoàn thiện hồ sơ tài sản, hồ sơ tín dụng, hạch toán giải ngân thu nợ và tính lãi KH cũng như làm tất cả các báo cáo phát sinh. Kể cả việc lập khung giá đất

Bên em CA là credit analysis ( phân tích tín dụng ), chứ không phải là credit administrator : D

Giờ công việc vất vả lắm cũng được còn hơn trong đầu em lúc nào cũng ám ảnh huy động, giải ngân, chỉ tiêu.Bao giờ cho thoát!

CA bên mình thì có 2, DN và CN. Cán bộ tín dụng đem hồ sơ về, CA sẽ thẩm định và lập tờ trình, nếu được phê duyệt sẽ chuyển cho bộ phận pháp lý soạn hợp đồng, pháp lý chuyển xuống CSR để giải ngân là xong.

Bên bạn 1 nhân viên CA thì phải làm những gì? Bên mình CA làm từ thẩm định đến hoàn thiện hồ sơ tài sản, hồ sơ tín dụng, hạch toán giải ngân thu nợ và tính lãi KH cũng như làm tất cả các báo cáo phát sinh. Kể cả việc lập khung giá đất

Cái này có vẻ giống như CA của SeABank nhỉ? :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên