HOT Có nên yêu người làm cùng ngành không?

Yêu người ta @};- thì có nhất thiết phải quan tâm đến ngành nghề hợp hay gì không ta?8-> hạnh phúc ở sự lựa chọn của bạn chứ không phải là người ta làm gì, quất luôn nếu ko muốn hoãn lại...:)):)):))

Cùng ngành mềnh nghĩ chả sao cả, càng hiểu cv và dễ chia sẻ hơn mà; nhưng cùng cơ quan thì e là không tiện lắm :D

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến :), quan điểm của e thì cũng thoáng nhưng thằng bạn e thì nó cứ khăng khăng là con gái làm bank thì ít có thời gian chăm sóc con cái này nọ, rồi xung đợt lợi ích nếu làm cùng bank..mà nó cũng đến tuổi băm rồi nên cũng lo ngay ngáy hà hà.

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến :), quan điểm của e thì cũng thoáng nhưng thằng bạn e thì nó cứ khăng khăng là con gái làm bank thì ít có thời gian chăm sóc con cái này nọ, rồi xung đợt lợi ích nếu làm cùng bank..mà nó cũng đến tuổi băm rồi nên cũng lo ngay ngáy hà hà.

lấy đâu ra đủ giáo viên cho các bác bê về mà chăm sóc chồng con, hay là cho nghỉ việc ở nhà chăm cho tiện :-"

Câu trả lời sẽ là tùy thuộc vào mỗi người. Hôn nhân và công việc liên quan rất nhiều đến nhau. Nhưng theo mình thì cái quyết định là tình yêu.hehe. Cho nên đừng xoắn nhé. Yêu và cưới cách nhau 1 tờ ĐKKH mà. Thoải mái đi.:p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên