Có nên làm việc tại Sacombank

Nhựt Lê

Verified Banker
Mình khuyên thật là bạn không nên vào sacombank để làm, trách nhiệm công việc cao, lương thì thấp, cả năm may ra được thưởng đợt tết tầm 1 tháng lương, cơ hội thăng tiến cũng như phát triển kiến thức kĩ năng nếu bạn làm ở tỉnh thì gần như không có. Mình đang làm sacombank và đang muốn chuyển
Mình nguyện vọng rồi, vui khi cmt này của bạn

Ly123@

Thành viên mới
Bme làm nông thì lấy Éo đâu tiền mà trả nợ giúp khách trước,mới đậu vào sacom nhưng chưa biết sẽ dc phân đi đâu,có thể phải đi Sơn Tây hay Phú Xuyên ,Thường Tín gì đó. Nếu bạn làm oét Cty NN mà thấy có cơ hội thăng tiến thì nên o đó,vào Bank áp lực cả KPIs lẫn Time.Thân!
chị ơi, giờ chị làm ở đâu a,e sắp thi tuyển vào STB Phú xuyên,chị cho e xin chút kinh nghiệm với ạ

datcpi

Verified Banker
Nếu em còn trẻ,co nhiêt huyêt,k co kinh nghiêm thi cư thi,nỗ lưc trúng tuyển, cống hiến hêt sưc để nhảy việc :))
Cựu STB-er chia sẻ :D
chị ơi, giờ chị làm ở đâu a,e sắp thi tuyển vào STB Phú xuyên,chị cho e xin chút kinh nghiệm với ạ

songngu92

Thành viên
mình nghĩ cũng tùy chi nhánh do cấp trên nữa, nhưng thật sự sacom thì không rõ ràng về vde đi làm. trước mình từng làm thi đậu đàng hoàng, trình độ, kĩ năng không thua kém những người khác vậy mà làm nhân sự dự trữ rồi đợi mãi 8thang cũng chỉ là học việc thử việc, ko cho học thêm để đủ chứng chỉ gì hết, ko có định hướng cho mình, tới nỗi những người khác vào 4thang mặc áo đồng phục thi mình vẫn là đứa giúp việc mà thôi. vừa tủi vừa thấy đánh mất cơ hội và những công việc khác. giờ nghĩ lại vẫn còn buồn tủi nhục

chickenmum94

Verified Banker
Các anh chị cho e hỏi e mới trúng tuyển vị trí CV Thanh toán quốc tế ở Sacombank CN tỉnh. Cả nhà có thể review cho e đk ko ạ?

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

Banker Hub