Có nên làm việc ở OceanBank?

nga6388

Thành viên mới
Chào các bạn!

Bạn nào đã làm ở OceanBank; hoặc có thông tin về môi trường làm việc, chính sách nhân sự, đãi ngộ bên ngân hàng OceanBank thì chia sẻ với mình nhé.

Mình cảm ơn các bạn.

Oh, bị ác cảm với cái ngân hàng này >"<

Ngay từ lúc đi pv, ông giám đốc đã đặt ngay vào chỉ tiêu huy động đc bao nhiu, mối quan hệ rộng như thế nào, chả cần quan tâm học thức, năng lực ra sao => Nghe là biết mùi bóc lột => Đậu cũng k thèm làm

Mình nghe tin bên Ocean Bank cũng đang tái cơ cấu, không biết mô hình sắp tới của bên đấy thế nào các bác nhỉ? Giám đốc chi nhánh có quyền duyệt hồ sơ cao không?

Mình cũng đang muốn hỏi thông tin về môi trường làm việc ở bên này. Lương lậu thế nào các bác nhỉ? mới vào thì thu nhập đc bao nhiêu 1 tháng? OCB trước mạnh lên vì bất động sản, nay lại bị một số tổ chức rút vốn nữa thì không biết tình hình thế nào nhỉ! OCB cũng ít thấy có điểm giao dịch...

Mình hiện tại đang làm Ocean Bank cũng ko biết các bạn muốn hỏi vị trí nào tại Bank mình nên cũng khó trả lời :)
Hiện tại thì mình đang làm vị trí CVKHCN ở HO.
Về môi trường ở OJB thì mình thấy khá ổn và vẫn còn khá dễ chịu so với các Bank khác. Nhân sự OJB hầu hết là lực lượng trẻ, từ lãnh đạo đến nhân viên, khá là thân thiện.
Áp lực công việc thì ở đâu cũng có. Đã làm saler thì công ty nào, bank nào cũng chịu áp lực về chỉ tiêu. Nếu bạn nào xác định ko thể chịu được áp lực thì ko nên làm Saler;
Nhìn nick bạn lebichngoc_10_6 thì biết bạn cũng đang là Banker nhưng ko biết bạn làm ở vị trí nào và Bank nào. Tuy nhiên, nghe bạn nói thì có vẻ bạn hơi quá lời rồi; Ko biết bạn đi PV được nhiều Bank chưa??? và PV những vị trí gì??? Chứ riêng vị trí QHKH thì ở Bank nào cũng cần bạn phải đạt chỉ tiêu về huy động, cho vay...mà vị trí này cũng khá cần các mối quan hệ. Nhân sự PV hỏi bạn những điều đó là chuyện rất bình thường.
Mình làm ở đây cũng gần 1 năm rồi nhưng ko hề thấy OJB bóc lột nhân viên 1 chút nào cả. ở đây mọi người bình đẳng, được nêu ý kiến đóng góp thẳng thắn ngay cả với lãnh đạo để xây dựng OJB phát triển hơn. Mọi người làm và hưởng theo năng lực của mình. Đương nhiên ai cũng phải cố gắng để đạt chỉ tiêu để ko bị out, nhưng hầu như mọi người đều thấy dễ thở.
Lãnh đạo của OJB luôn tạo điều kiện cho nhân viên được bán đầy đủ các sản phẩm ko hạn chế khả năng từng người.

Riêng về chế độ đãi ngộ thì mọi người cứ đọc những bài trên UB nói về lương thưởng thì biết. OJB ko hơn nhiều Bank nhưng cũng k kém nhiều Bank đâu ạ :)

OJB đã thay đổi mô hình từ T7/2012 rồi hoangthai nhé :) Nói chung tớ k phải là đang làm ở đây mà nói tốt đẹp đâu mà tớ thấy sao nói vậy thôi :)
Ở OJB tất nhiên cũng có những vấn đề mà đôi khi cũng bức xúc nhưng đó chỉ là những vấn đề nhỏ, mình ko quan tâm lắm, Cứ làm tốt nhiệm vụ của mình là được :)

Tớ bận rồi sẽ cmmt tiếp lúc khác nhé cả nhà :)

- Nói chung: OceanBank vẫn đang là một ngân hàng tầm trung, chưa thuốc Top đua đến chức vô địch nhưng cũng ko phải là những ứng viên "trụ hạng" :D

- Ở đâu âu đấy thôi các bạn, đứng núi này trông núi nọ thì cũng khó nói lắm; hơn nữa là nghe những lời dèm pha bên ngoài vỉa hè, tam sao thất bản thì cũng không hẳn là sự đúng đắn nhất...:p

- Mình đang công tác ở OceanBank, thấy môi trường làm việc nơi đây cũng đâu khắc nghiệt như các bạn nói, đặc biệt hơn là môi trường làm việc khá thân thiện, cởi mở :D có chăng chỉ một số ít chi nhánh, một số ít con người có biểu hiện không hài lòng các bạn.:-bd tuy nhiên, làm ở môi trường nào, ngân hàng nào cũng vậy, muốn tốt theo ý mình thì các bạn cũng phải là những người tiên phong với điều đó :-"

- Về thu nhập, mình nghĩ các Bank hiện nay cũng ko có nhiều khoảng cách quá xa, có chăng là vị trí này vị trí kia, hoặc thu nhập chính thống từ luơng hay một số nguồn khác, đấy là cái khác nhau căn bản, (bạn đừng so sánh giữa tín dụng với kế toán chẳng hạn :D). Còn với mình nhận thấy, thu nhập ở OceanBank ko thấp tè mà cũng chẳng cao vọi, nó cũng ở mức tầm tầm (chấp nhận được) theo như thương hiệu trên thị trường. Còn ở đâu cũng vậy thôi, khi bạn làm tốt nhất với công sức của mình thì thành quả cũng hoàn toàn xứng đáng :p

=> Có đôi điều chia sẻ như vậy, các bạn tham khảo. :x

Đúng là Ocean ít điểm giao dịch nhưng điểm giao dịch nào mình nhìn thấy cũng đều to đẹp cả :p Đợt này OcenBank đang tuyển nhiều, mình có nên đứng núi SeA trông núi Ocean không nhỉ :-s

Thời điểm khó khăn các bác lao đầu vào ngân hàng, để qua 2 tháng thử việc thì các bác phải thể hiện mình hết cỡ...! Cũng là thời điểm khó khăn nên ngân hàng cũng phải tăng cường thúc ép nhân viên đẩy mạnh bán hàng, điều này đương nhiên rồi, nếu bạn được tuyển vào làm lãnh đạo thì bạn cũng phải làm thế thôi. Nếu vẫn thích ngân hàng thì làm Oceanbank cũng ok theo như các bạn đã làm nói trên đấy chứ nhỉ! Hi vọng giai đoạn khó khăn với kinh tế nói chung và ngành ngân hàn nói riêng sẽ qua sớm!

Mình hiện tại đang làm Ocean Bank cũng ko biết các bạn muốn hỏi vị trí nào tại Bank mình nên cũng khó trả lời :)
Hiện tại thì mình đang làm vị trí CVKHCN ở HO.
Về môi trường ở OJB thì mình thấy khá ổn và vẫn còn khá dễ chịu so với các Bank khác. Nhân sự OJB hầu hết là lực lượng trẻ, từ lãnh đạo đến nhân viên, khá là thân thiện.
Áp lực công việc thì ở đâu cũng có. Đã làm saler thì công ty nào, bank nào cũng chịu áp lực về chỉ tiêu. Nếu bạn nào xác định ko thể chịu được áp lực thì ko nên làm Saler;
Nhìn nick bạn lebichngoc_10_6 thì biết bạn cũng đang là Banker nhưng ko biết bạn làm ở vị trí nào và Bank nào. Tuy nhiên, nghe bạn nói thì có vẻ bạn hơi quá lời rồi; Ko biết bạn đi PV được nhiều Bank chưa??? và PV những vị trí gì??? Chứ riêng vị trí QHKH thì ở Bank nào cũng cần bạn phải đạt chỉ tiêu về huy động, cho vay...mà vị trí này cũng khá cần các mối quan hệ. Nhân sự PV hỏi bạn những điều đó là chuyện rất bình thường.
Mình làm ở đây cũng gần 1 năm rồi nhưng ko hề thấy OJB bóc lột nhân viên 1 chút nào cả. ở đây mọi người bình đẳng, được nêu ý kiến đóng góp thẳng thắn ngay cả với lãnh đạo để xây dựng OJB phát triển hơn. Mọi người làm và hưởng theo năng lực của mình. Đương nhiên ai cũng phải cố gắng để đạt chỉ tiêu để ko bị out, nhưng hầu như mọi người đều thấy dễ thở.
Lãnh đạo của OJB luôn tạo điều kiện cho nhân viên được bán đầy đủ các sản phẩm ko hạn chế khả năng từng người.

Riêng về chế độ đãi ngộ thì mọi người cứ đọc những bài trên UB nói về lương thưởng thì biết. OJB ko hơn nhiều Bank nhưng cũng k kém nhiều Bank đâu ạ :)

OJB đã thay đổi mô hình từ T7/2012 rồi hoangthai nhé :) Nói chung tớ k phải là đang làm ở đây mà nói tốt đẹp đâu mà tớ thấy sao nói vậy thôi :)
Ở OJB tất nhiên cũng có những vấn đề mà đôi khi cũng bức xúc nhưng đó chỉ là những vấn đề nhỏ, mình ko quan tâm lắm, Cứ làm tốt nhiệm vụ của mình là được :)

Tớ bận rồi sẽ cmmt tiếp lúc khác nhé cả nhà :)

Uhm, có lẽ là do cái ấn tượng đầu tiên khi tiếp xúc với những người lãnh đạo ở đây đã tạo cho tớ 1 cảm giác k mấy thiện cảm. Biết NV tín dụng là sale, nhưng ngoài huy động ra, NV tín dụng còn có những mảng nghiệp vụ khác cần tới năng lực và kiến thức mà :) Bạn thử tưởng tượng xem, 1 buổi pv mà k hề có 1 câu hỏi nào liên quan đến việc: em học ở trường nào, kiến thức em học ở trường ra sao, kinh nghiệm làm thêm của em có những gì...hoàn toàn k... chỉ là: Bố mẹ, anh chị em làm nghề gì? Bố mẹ em có tài khoản tiền gửi ngân hàng k, nếu có thì bao nhiêu...vv... Thử hỏi, 1 cuộc pv như thế có tạo đc thiện cảm nơi người dự tuyển k, k phải là ban quản trị NH này đã đánh giá quá cao chỉ tiêu mà k quan tâm tới năng lực hay sao?

Biết chỉ tiêu là một điều k thể thiếu, nhưng đâu phải ngân hàng nào cũng pv thiếu tính chuyên nghiệp kiểu đó đâu bạn. ACB, Đông Á, HDBank, Navibank, VPbank đến những ông lớn như Vietcom, Vietin, BIDV và cả Agri mình cũng đều pv rồi bạn à... Chưa có NH nào làm mình ngán ngẩm và lắc đầu khi bước ra khỏi phòng pv như OJB cả. Trong thời gian chờ đợi pv, nhiều bạn pv trước đi ra cũng lắc đầu như mình. Có lẽ, do cái cách các vị tuyển dụng ấy đề cập vào vấn đề quá thô nên gây ra sự phản cảm nơi người nghe.

Tớ biết, ai cũng có lòng tự hào về nơi mình đang làm việc cả, thế cho nên thái độ của bạn tớ có thể thông cảm. Bù lại, bạn cũng phải thông cảm cho tớ, người mà ngay từ đầu đã bị một số cá nhân trong NH bạn làm mất thiện cảm :)

Vì tớ chưa làm việc ở NH này mà nói như cmt ở trên thì đúng là sai sót, tớ sẽ rút kinh nghiệm. Nhưng...xin lỗi phải nói 1 điều rằng, tớ vẫn ghét NH này ^^ Đấy là quan điểm của tớ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên