Có nên đi làm tại MSB vào thời điểm này?

toanhocmai

Thành viên
Chào mọi người, mọi người cho ý kiến giúp e về việc sau:

-E sinh năm 1991 .Hiện tại e đang học kỳ cuối khoa Tài chính - NH, hệ cao đẳng chính quy trường ĐH Kinh tế kỹ thuật công nghiệp(UNETI). đến Tháng 6 e mới chính thức tốt nghiệp. Thời gian học hiện tại từ 12h -17h, đến lớp và ngồi làm bài tập thực hành + điểm danh...

-năm 2011 e có đi làm Cộng Tác Viên bên PGBank và MB Bank để lấy kinh nghiệm (hợp đồng >1 năm)

-Vì sắp ra trường nên e có suy nghĩ "rải hồ sơ", đến khi ra trường thì đi pv là vừa...e đã rải 3 NH trước TẾT, ra TẾT cả 3 NH đều gọi e đi pv và đã nhận đc "Thư cảm ơn " của 2 NH, còn

Sau 3 vòng pv ở Maritime bank, thì hôm qua e nhận được thông báo trúng tuyển vị trí Chuyên Viên Quan hệ Khách hàng, họ yêu cầu hôm tới mang hồ sơ đến Hội sở để hoàn thiện.

Họ có giấy cam kết nộp bằng nhưng chỉ trong 2 tháng thôi.(e gửi kèm file word)

* Em đang băn khoăn:

- E có nên đi làm tại thời điểm bây giờ ko?

E rất mong nhận được sự tư vấn của mọi người, em cảm ơn!

Bạn Toản ah. mình thật sự khâm phục bạn đó, mặc dù bằng tuổi bạn và cũng đang học năm cuôí hệ cao đẳng ngân hàng nhưng mình vẫn chưa đưọc như bạn đâu. T_T. mình chưa từng đi làm thêm ở bất kì đâu cả và h thì đang rất lo về vấn đề thực tập và liên thông sắp tơí, mọi thứ còn mơ hồ quá. Dạo này đang có nhiêù thơì gian nên mình tính đi làm ctv cho ngân hàng nào đó. Vâỵ bạn có thể chia sẽ vơí mình 1 chút về công việc này không (điêù kiện để trở thành ctv, công việc cụ thể phải làm, lương lâu,...)và hiện h có ngân hàng nào đang tuyển vị trí này k? cảm ơn bạn nhiêù nha. Ah, còn về vấn đề làm việc tại MSB đó, theo mình trong thơì gian này bạn có thể đi làm, đừng để lãng phí thơì gian, nêú cảm thâý k phù hợp sau 2 tháng bạn có thể rút lui mà. Hơn nưã, trước đây thầy giáo mình trong thơì sinh viên cũng từng làm ở ngân hàng này rôì, thâỳ nói vào ngân hàng này không khó chút nào nhưng nêú đã có cơ hôị thì nên thử sức, dù chỉ vài tháng thôi nhưng thâỳ âý cũng học hỏi được rất nhiêù điêù bổ ích. Còn nêù muốn làm lâu dài và mở rộng cơ hội thăng tiến trong tương lai thì tốt nhất bạn nên học liên thông đại học, có tấm bằng đại học trong tay vẫn hơn rất nhiều đó bạn ah. Chúc bạn sẽ sớm trở thành 1 nhân viên ngân hàng thành đạt và kiếm dược nhiêù M. Hy vọng sau này chúng ta sẽ trở thành đồng nghiệp của nhau.^^.

Đã là vị trí quan hệ khách hàng thì ngân hàng nào chả áp doanh số cao. Nếu bạn sắp xếp được thời gian, cân đối đc việc học và làm thì đi làm là tốt nhất.msb là ngân hàng lớn, sau này bạn thích chuyển sang ngân hàng khác cũng dễ

SV chuẩn bị ra trường hoặc mới tốt nghiệp, có việc để làm trong thời buổi này là tốt quá r. Mình nghĩ bạn nên thử sức để lấy kinh nghiệm. Còn việc học trên lớp cuối khóa ko quan trọng đâu, các Thầy Cô sẽ tạo điều kiện thôi (tâm lý chung là vậy).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133
Back
Bên trên