Cô đơn nơi công sở

ngocle27

Verified Banker
Các bạn đi làm có bao giờ cảm thấy cô đơn cùng cực nơi công sở chưa. Tớ ko nói tới chuyện coi nhau như bạn bè gia đình giữa các đồng nghiệp đâu. Mà là chuyện trao đổi thông tin nghề nghiệp, bàn về văn bản mới, món vay mới í (tớ làm tín dụng ở 1 phòng giao dịch). Phòng tớ thiếu kinh khủng cái đấy. Hôm nay đến cơ quan lại có mỗi 1 mình. Tổ tín dụng có 4 người thì 2 sếp 2 nhân viên. Một chị nhân viên kia nghỉ sinh thế là 1 mình mình làm. Hai sếp kia suốt ngày kiếm cớ gì đó để ko ở cơ quan. Có việc cần lắm mới về. Mang tiếng 2 sếp mà chẳng bao giờ được kiểm soát chứng từ cho, cũng chẳng bao giờ được trao đổi tính chất công việc. "Cái này dễ không ấy mà, tự làm đi". Xong nếu mà sai thì bảo "bám văn bản vào. Chả thấy em đọc văn bản bản bao giờ". Trong khi mình chịu khó đọc lắm, mà tiên sư có phải đọc là nắm được đâu, ngôn ngữ văn bản ngân hàng mình nhiều khi nó tối nghĩa lắm. Đọc với thực hành nữa chứ, mà cái gì cũng đổ vào đầu 1 mình mình ngập ngụa chẳng còn thời gian đâu ngâm cứu nữa. Thiệt tình nhiều khi thấy mình làm trong ngành khá rủi ro mà ko được chia sẻ kinh nghiệm với ai toàn mẫu biểu tự lắp vào làm cũng thấy kinh vãi. Đấy lại phải lên cộng đồng nhà mình đây để bớt cô đơn. Cứ bảo sao bọn này là tớ đây giờ cứ sống ảo :))

Xin lỗi cả nhà cho em trút bầu tâm sự tí.

Làm tín dụng mà phải ra pgd lúc mới bắt đầu công việc cũng là một thiệt thòi lớn rồi, phòng vừa ít người vừa nhiều việc, khi cần thắc mắc về nghiệp vụ không biết hỏi ai dẫn đến dễ xảy ra sai sót tác nghiệp. Nhưng cũng có ưu điểm là thoải mái giờ giấc và môi trường, không gần "mặt trời" so với làm ở chi nhánh :)

Phòng mình thì toàn sếp nữ nhưng mở mồm là chửi bậy như chợ. Biết là áp lực nhưng nản ghê

Phòng mình thì toàn sếp nữ nhưng mở mồm là chửi bậy như chợ. Biết là áp lực nhưng nản ghê

Hãi. Phòng tớ cũng toàn nữ. (Khao khát lắm 1 đồng nghiệp nam). Các bả ấy buôn chuyện tới bến, đã thế còn nói to chứ, ngoài giờ buôn với nhau thì sang nấu cháo điện thoại. Hãm ghê cơ.

Làm tín dụng mà phải ra pgd lúc mới bắt đầu công việc cũng là một thiệt thòi lớn rồi, phòng vừa ít người vừa nhiều việc, khi cần thắc mắc về nghiệp vụ không biết hỏi ai dẫn đến dễ xảy ra sai sót tác nghiệp. Nhưng cũng có ưu điểm là thoải mái giờ giấc và môi trường, không gần "mặt trời" so với làm ở chi nhánh :)

Ừ đấy. Trên chi nhánh tớ á đang khao khát về phòng giao dịch. Tớ thì khao khát lên chi nhánh. Nhưng sếp phòng tớ ko cho đi (oai chưa, tớ nổi tiếng dễ bảo quá hay sao í). Các sếp bảo là trên chi nhánh toàn sao **** nên là tớ ko được đi đâu hết, ở lại phòng.

Mình cũng lơ ngơ như bạn ấy, hồi đầu vào cô đơn kinh khủng khiếp. Hỏi đồng nghiệp thì em tự đọc tài liệu đi, hỏi sếp thì lúc nào cũng cau có

Mình cũng lơ ngơ như bạn ấy, hồi đầu vào cô đơn kinh khủng khiếp. Hỏi đồng nghiệp thì em tự đọc tài liệu đi, hỏi sếp thì lúc nào cũng cau có

Tớ làm kế toán 3 năm rồi mới lên tín dụng được 1 năm nay. Tín dụng đặc thù là học có bao giờ xong đâu. 1 năm thì còn lơ ngơ lắm, thế mà phải đặt tay ký hơn 2 chục tỷ dư nợ rồi quản lý thêm 3 chục tỷ nữa. Mà làm ko được giám sát, cứ thế làm thôi, làm gì sếp cũng ký cho mới tài. Ai cũng bảo mình sướng thích làm gì làm, riêng mình thấy hãi ghê.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên