có con mọn xin vào ngân hàng có khó không?

thao_banking

Verified Banker
Em năm nay 24 tuổi, trước kia e có làm cộng tác viên mảng sales doanh nghiệp, sau khi làm được 6 tháng thì e có bầu (ăn cơm trước kẻng) và kết hôn rồi nghỉ việc luộn. Hai vc đã có nhà Hà Nội và không nợ nần gì. Trong thời gian bầu bí em đi dạy luyên thi đại học và học toeic. Bây giờ sắp sinh em bé rồi, em dự định 5 tháng sẽ xin việc trở lại vào ngân hàng vì có bà nội cháu lên trông nên rất yên tâm vì bà còn trẻ. Các anh chị banker cho e lời khuyện ạ?

Em năm nay 24 tuổi, trước kia e có làm cộng tác viên mảng sales doanh nghiệp, sau khi làm được 6 tháng thì e có bầu (ăn cơm trước kẻng) và kết hôn rồi nghỉ việc luộn. Hai vc đã có nhà Hà Nội và không nợ nần gì. Trong thời gian bầu bí em đi dạy luyên thi đại học và học toeic. Bây giờ sắp sinh em bé rồi, em dự định 5 tháng sẽ xin việc trở lại vào ngân hàng vì có bà nội cháu lên trông nên rất yên tâm vì bà còn trẻ. Các anh chị banker cho e lời khuyện ạ?

Chị nghĩ môi trường nào cũng rộng mở với những người có thái độ cầu thị và ý chí quyết tâm. Em tìm hiểu và nghiên cứu thử thì có khá nhiều vị trí trong ngân hàng vẫn tạo điều kiện cho các bạn đã có gia đình và con mọn rồi được ứng tuyển nhưng thường là vị trí back office hơn.

Tuy nhiên, vì em có kinh nghiệm sales rồi thì vẫn có thể apply quan hệ khách hàng được nhé. Làm 1 thời gian rồi thi luân chuyển nội bộ sẽ dễ dàng hơn :). Cố gắng em ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên