Cơ cấu nợ

kenleerash

Thành viên
Anh/chị cho em hỏi là NH chỉ được cơ cấu lại nợ 1 lần cho 1 KH hay là được cơ cấu nhiều lần ạ?

Anh/chị cho em hỏi là NH chỉ được cơ cấu lại nợ 1 lần cho 1 KH hay là được cơ cấu nhiều lần ạ?

NH được cơ cấu nợ nhiều lần cho KH, ko có quy định giới hạn về số lần cơ cấu lại. Tuy nhiên việc cơ cấu lại nợ sẽ ảnh hưởng đến việc phân loại nợ của NH.

TT09 mới đây cho phép NH cơ cấu lại nợ và giữ nguyên nhóm nợ, nhưng chỉ được thực hiện 1 lần duy nhất, áp dụng đến 1/4/2015. Nghĩa là nếu NH cơ cấu lại nợ lần 2 thì sẽ phải hạ nhóm.

Bác nào có TT02 về tỷ lệ an toàn vốn danh cho NHTM của NHNN cho em xin

Gửi bạn Thông tư 02 về phân loại nợ (đã được sửa đổi, bổ sung bằng Thông tư số 09.2014 của Ngân hàng Nhà nước.

Đính kèm

• TT 02_Phan loại no.rar
    2.7 MB · Xem: 256
Gửi bạn Thông tư 02 về phân loại nợ (đã được sửa đổi, bổ sung bằng Thông tư số 09.2014 của Ngân hàng Nhà nước.
Thanks bạn Lepham298 nhé, các VBPL rất hữu ích cho việc cập nhật ^^
Theo các bạn thì khi gặp phải trường hợp xử lí nợ gặp phảo đồi tượng khách hàng chây ì và dùng các biện pháp cụ thể mà vẫn ko có kết quả thì sao... Những trường hợp như thế mình thường dùng chiến thuuật: "Cây gậy và củ cà rốt". Theo mọi ng thì seo ạ

Thanks bạn Lepham298 nhé, các VBPL rất hữu ích cho việc cập nhật ^^
Theo các bạn thì khi gặp phải trường hợp xử lí nợ gặp phảo đồi tượng khách hàng chây ì và dùng các biện pháp cụ thể mà vẫn ko có kết quả thì sao... Những trường hợp như thế mình thường dùng chiến thuuật: "Cây gậy và củ cà rốt". Theo mọi ng thì seo ạ

ĐÀO MỘ

Cùng câu hỏi về nghệ thuật đòi nợ như thế nào cho hợp lý và hiệu quả. Tiện thể cho em hỏi chiến thuật "Cây gậy và củ cà rốt" là như thế nào ạ? :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên