Có ai làm OCEANBANK mới vào đợt mùng 1-8 ko?

5 SP bạn nói có hiệu quả hay không? phải triển khai thực tế một thời gian, mới có thể đánh giá được. Nếu bạn thấy không phù hợp, bạn có thể đề xuất ý kiến tới phòng phát triển sản phẩm. Mọi NH luôn đón chào các ý kiến xây dựng của Nhân viên mà.

Tình hình là em mới hết thử việc bên OCEANBANK mà em chán quá các bác ạ.Nó không như em tưởng tượng à.Em làm Chuyên viên quan hệ khách hàng bên này ạ,e không biết chi nhánh khác như nào,chứ chi nhánh e đối xử với bọn em chán lắm ạ.Không có bàn làm việc hẳn hoi tử tế,ko được cấp máy tính,văn phòng phẩm,nói chung quá chán ạ.Đã thế lương còn chậm nữa..Chả khác gì bọn Nhân viên tiếp thị ạ...Chán quá,mới đi làm được 1 tháng mà nản vô cùng.Mà em cũng huy động xấp xỉ 10 tỷ cho ngân hàng rồi chứ ít à.hic hic:-s
Nếu bạn thấy không phù hợp thì bạn xin nghỉ, bạn thử ứng tuyển sang vị trí CVQHKH của ACB và TECOMBANK xem sao? :d

Mọi người đi làm đều có quyền đề xuất ý kiến riêng của bản thân, bạn thấy không hài lòng thì bạn nên đề xuất. Nói trên diễn đàn thế này, làm giảm hình ảnh của Oceanbank8->

Mọi người đều có thể đề xuất lên cấp trên. Nếu thấy công việc không phù hợp thì thôi, tìm môi trường khác phù hợp hơn

Ở OceanBank, trong thời gian thử việc thì làm gì đã đc cấp văn phòng phẩm đâu bạn, chính thức mới có ^^ còn về chỗ ngồi và máy tính thì do bạn làm vị trí CV QHKH nên mới thế chứ các vị trí khác ko có máy tính thì làm bằng niềm tin hả bạn :D mình nhớ là CV QHKH do phải ra ngoài gặp gỡ tìm kiếm KH nên chỗ ngồi & máy tính là luân phiên các CV QHKH dùng chung, mỗi người ngồi văn phòng, dùng máy tính 2 tiếng/ ngày để làm báo cáo ;;)sáng sáng thì họp đều đều :-"
Nói chung là hãy cứ tạm hài lòng với những gì mình đang có, mình thấy OceanBank tuy ko thể so với VCB hay ACB gì đấy nhưng cũng ko quá tệ như bạn đang nản đâu, thử gắn bó một thời gian nữa xem :)
Thân !

Cố gắng làm đi em vì một số lý do sau:

1. Nếu em nản sẽ không làm tốt công việc hiện tại
2. Em phải nhảy việc mà nhảy việc bây giờ cũng không dễ nhất là đối với các bạn chưa dầy kinh nghiệp
3. Mà nhảy việc nhiều thì việc gì em cũng chỉ biết chứ không hiểu :(
4. Hồ sơ của em cũng xấu đi và không được nhà tuyển dụng ưa chuộng vì sợ tuyển về e lại nản :(
5. Em không hình thành cho mình được tính cách chịu khó, chịu khổ và nhất là khả năng vượt chướng ngại vật vì trong cuộc sống có rất nhiều lúc như vậy mình cần vượt qua.
6. Screw it, let's do it and don't care about things else :)

Để có thể ngồi trong giờ làm việc comment mấy cái này anh cũng khổ như em nhiều năm rồi :(

Chúc e thành công

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cố lên em mới bước có 1 bước chân vào cuộc đời làm ăn thôi. :) Tập LỚN lên đi. lúc đầu mới đi làm ai cũng như em cả thôi. Con người hơn nhau ở lòng kiên trì thôi.
Có gì cần chia sẻ thêm thì PM.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back