Chuyên viên và nhân viên GDV khác nhau ntn?

khanhngocpqkg

Thành viên
Mọi người cho em hỏi các chức vụ này có gì khác nhau: Cán sự, nhân viên giao dịch viên, chuyên viên giao dịch viên! Muốn thi vào vị trí giao dịch viên thì phải ôn tập kĩ phần kế toán phải ko ạ? Em cảm ơn mọi người ạ. :)

Trong thi tuyển vào các NHTM thì có một số loại tuyển dụng sau đây:
1/ Tuyển dụng nhân viên các loại nghiệp vụ.
Nếu tuyển dụng nhân viên thường có yêu cầu là có kinh nghiệm hoặc thời gian công tác, nhưng phần lớn tuyển dụng sinh viên mới tốt nghiệp: vì vậy họ thường sử dụng từ "Giao dịch viên" hay "nhân viên", ít khi sử dụng các từ chuyên sâu khác. Cá biệt tuyển dụng một số cán bộ có kinh nghiệm đảm nhiệm một số công việc tại các phòng ban tại "Trụ sở chính" thì thường gọi là "Chuyên viên" thực chất đay là tuyên dụng nhân viên cao cấp, nhân viên có trình độ cao có thể ứng xử được với các chi nhánh
2/ Tuyển dụng lãnh đạo các phần hành nghiệp vụ.

E cảm ơn lời giải thích của a/c nhưng e vẫn còn thắc mắc, vì chỗ tuyển dụng là ở chi nhánh nhưng tuyển dụng ở vị trí gdv thì lại chia ra làm 2 chức danh là nhân viên và chuyên viên, em đang phân vân ko hiểu rõ và ko biết nên nộp hs vào vị trí nào! A/c cho e lời khuyên. TKs!!!

Thường thì "chuyên viên" được tuyển dụng cho các phần việc ít giao tiếp với khách hàng cần có trình độ chuyên sâu hơn, kinh nghiệm nhiều hơn ví dụ như: chuyên viên thẩm định tín dụng, chuyên kiểm tra nội bộ. còn GDV tuyển dụng cho các vị trí giao tiếp với khách hàng: GDV Kế toán, Tín dụng, Kiểm ngân, vv...
Tùy từng cách bố trí của NHTM mà các GDV này được giao nhiêm vụ và tên gọi phù hợp với công việc được giao

E cảm ơn lời giải thích của a/c nhưng e vẫn còn thắc mắc, vì chỗ tuyển dụng là ở chi nhánh nhưng tuyển dụng ở vị trí gdv thì lại chia ra làm 2 chức danh là nhân viên và chuyên viên, em đang phân vân ko hiểu rõ và ko biết nên nộp hs vào vị trí nào! A/c cho e lời khuyên. TKs!!!

Thường thì "chuyên viên" được tuyển dụng cho các phần việc ít giao tiếp với khách hàng cần có trình độ chuyên sâu hơn, kinh nghiệm nhiều hơn ví dụ như: chuyên viên thẩm định tín dụng, chuyên kiểm tra nội bộ. còn GDV tuyển dụng cho các vị trí giao tiếp với khách hàng: GDV Kế toán, Tín dụng, Kiểm ngân, vv...
Tùy từng cách bố trí của NHTM mà các GDV này được giao nhiêm vụ và tên gọi phù hợp với công việc được giao

Em cảm ơn ạ. Cho e hỏi là thi vòng 2 của BIDV mình thi hoàn toàn trên máy hay có phần tự luận trên giấy vậy? Chị có biết ko chị?

bạn khanhngoc có có tên trong danh sách thi BIDV rui ag? xem ở đâu vậy bạn?

Mọi người cho em hỏi các chức vụ này có gì khác nhau: Cán sự, nhân viên giao dịch viên, chuyên viên giao dịch viên! Muốn thi vào vị trí giao dịch viên thì phải ôn tập kĩ phần kế toán phải ko ạ? Em cảm ơn mọi người ạ. :)

Em này thi BIDV đúng không? Để mình giải thích cho bạn rõ nhé.
Nhân viên và chuyên viên thì cũng là nhân viên bình thường thôi, Chuyên viên ăn bậc lương cao hơn nhân viên, như BIDV thì chuyên viên tối thiểu là cấp 5 nhưng nhân viên thì chỉ cấp 3 thôi.
Xét về góc đó kinh nghiệm: sinh viên mới ra trường vẫn là chuyên viên được, ko cần đòi hỏi kinh nghiệm gì cả. Chả qua chia ra vì đề đầu vào nhân viên dễ hơn chuyên viên và đối tượng được phép dự thi vị trí nhân viên rộng hơn chuyên viên thôi.
Còn bất cứ vị trí nào cũng có thể chia ra nhân viên và chuyên viên hết. Thực ra thì khối lượng công việc của cả 2 chức danh gần như là như nhau chỉ có điều là chuyên viên thì sau này được xem xét nâng cấp bậc cao hơn còn nhân viên thì bậc lượng chỉ quanh quẩn cấp 3,4. Ngay cả khi đánh giá lương cho nhân viên đầu năm thì cũng chỉ đánh giá lương chuyên viên còn nhân viên thì gần như không đánh giá tới.
Cán sự chính là nhân viên nha bạn
Nói chung là có nhiều chi nhánh họ tuyển dụng chức danh nhân viên vì lương thấp hơn, ít tốn chi phí còn trường hợp trong cùng 1 chi nhánh tuyển cả nhân viên lẫn chuyên viên GDV thì có nghĩa là sau này các chuyên viên sẽ được xem xét giao các công việc khác có độ khó cao hơn, ví dụ như GDV kiêm QHKH, Thanh toán viên, hay GDV NQP...

Thaonana: 2/6 mới có kq bạn ơi. Bạn có thể check mail hoặc xem trên trang tuyển dụng của NH bạn nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên