[Chuyện thật] Nghề gia sư - 7 ngày dạy thêm! (Cực hay)

Quá nhiều lời khen về truyện này:|. Thấy bảo đang có dự án làm phim ngắn, hóng thôi:D

Cám ơn chủ thớt vì đã up truyện hay , về cảm xúc thì nhiều thứ nhưng đại loại là người khiến mình khâm phục nhất vẫn là nv V - vợ. Nv chính Huy - nói là mình chỉ thích ăn cơm chứ ko thèm phở, nhưng đã xều xào từ khi nào rồi... - 1 người đào hoa, với những motip tình cảm kiểu nv nam chính và nữ chính thường chỉ dang dở thế này mới đẹp thôi!

Đọc thấy cũng giống hoàn cảnh của mình ấy nhỉ, cũng đang theo đuổi một đường thẳng song song nhưng song song theo một nghĩa khác; rồi cũng có vợ đàn đúm. Hi vọng đọc xong truyện này sẽ thức tỉnh....hay là tiếp tục theo đuổi như anh chàng Huy nữa. Đúng là đang ở ngã 3 đường

Truyện hay! 1 câu truyện thực tế và gần gũi, vừa đọc vừa tưởng tượng vì ND truyện hầu hết là những đoạn hội thoại. Cảm giác như vừa xem 1 bộ phim. Cảm ơn bạn cocghe!

Truyện hay, hơi giống như những truyện ngắn mà mình đã đọc. Nhưng khác là truyện này có thật ở VN:x , xảy ra ở HN, nơi mình cũng đã từng sống và trải qua khi là sv. Đọc xong truyện mà thấy nhỡ Hn thế, cũng Ngã tư sở chuyên tắc đường, cũng Hà lội ngày mưa toàn bị bơi............trong giầy :(. Nhớ qua, ước gì thời gian quay trở lại thì mình sẽ làm nhiều hơn thế...
Cuộc đời mỗi người cũng như 1 câu chuyện vậy và chính họ là những nhân vật trong câu chuyện cuộc đời ấy. 3 nhân vật anh Huy, chị PA và Gấu cũng thế. Dù câu chuyện cuộc đời ấy có happy ending hay not happy ending thì họ vẫn phải đối mặt với hiện tại, bới nếu có duyên phận ắt hẳn sẽ đến đuọc với nhau. Mình thấy họ sống thật với cảm xúc, dù đó có là cảm xúc nhất thời của anh Huy hay là cám giác thật sự của ty, dù đó là tcam trên mức tình bạn của chị Gấu,và dù đó có là sự thay đổi hay nhận ra những việc ý nghĩa của PA. Tất cả có là gì đi nữa thì đó cũng là sự lựa chọn của nhân vật. Mình thích chị Gấu hơn PA, thật là khó khăn cho 1 quyết định. Cuộc đời này có quá nhiều sự lựa chọn và nó ép buộc phải có 1 quyết đinh để r k ai học dc chữ ngờ. Em hy vọng rằng anh chị sẽ tìm dc hp cho riêng mình để rồi sau này có thể sẽ vô tình luót qua nhau hay đối diện thì hãy nở 1 nự cười để biết rằng họ vẫn sống tốt.
Em chỉ có đôi lời với câu chuyện tình sv lãng mạn này vậy thôi ạ! Cám ợn tác giả đã post bài ạ!
"Đời rất dở nên cứ phải niềm nở"==> mỗi ngày e chọn 1 niềm vui (Đọc truyện 7 ngày gia sư chẳng hạn) :x

P/s: chợt nhận ra là đồng hương với tác giả Huy đệp trai(em tưởng tượng vậy), Hy vọng tác giả k nói ngọng l/n nữa
:x

Trong khi cả nhà ngủ trưa thì mình đọc truyện một mạch tới chiều khi mọi người dậy luôn. Giờ cảm xúc không biết nên viết và chia sẻ như thế nào :)
P/S: Comment cho topic up lên để nhiều bạn khác có cơ hội đọc truyện hay nào :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,559
Thành viên mới nhất
duyen1235
Back