Chuyện đi thực tập :(

Thấy đắng lắm các bạn ạ. Mình đi thực tập ở NH được ba hôm rồi, mà đến cũng chỉ đọc tài liệu...... Các anh chị cũng nhiệt tình nhưng cũng bận lắm. Điều đáng buồn nhất là mình chẳng biết hỏi gì :((( vì mình học ngành Kế toán DN, thực sự thì đọc tài liệu cũng ko hiểu hết, chỉ có quy trình là thuộc lắm rồi.
Các bạn cho mình lời khuyên được không....... à mình thực tập ở phòng Kinh doanh ngoại hối nên bạn nào cho mình xin tí kinh nghiệm thực tế, lúc mới thì làm những việc gì :((((

Bạn đừng quá lo lắng.ngay cả khi mình mới vào với tư cách là chuyên viên chính thức còn mất 1 tuần mới có thể vào nhịp được. Về nguyên tắc, để hòa nhập được thì phải tìm ra điểm chung, ko có điểm chung cũng phải tự tạo ra.Giờ ăn trưa hay những lúc tạm nghỉ ăn hoa quả ( tất nhiên là do bạn chủ động mang đến mời).Rồi lân la hỏi xin ý kiến góp ý định hướng của các anh chị ấy.Ban đầu xin nhận về các cv mang tính chất chân tay một tý như khảo sát, gõ văn bản, dịch tài liệu...tóm lại là tất cả những việc vặt.

Haizz, t cũng cố gắng giờ ăn trưa nói chuyện nhiều với các chị, nhưng chỉ lúc ý thôi..... rồi không khí lại im lìm :((( mấy tiếng đồng hồ chỉ nghe tiếng lạch cạch gõ bàn phím, thỉnh thoảng hỏi tí giá. Nản lắm nhưng vẫn tỏ ra vui vẻ bình thường :(((
Bản thân t cũng thấy làm bên ngoại hối thú vị, thấy thích, lại ko phải chạy chỉ tiêu như CVQHKH ....nhưng mà cứ đà này ko biết cố đc mấy ngày.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên