Chưa xin được việc, chết mất thôi!!! Bạn thì sao?

Haiz, thế mà cô sếp cũ của mình bảo, để có được vị trí giám đốc tài chính như hiện nay của mình, cô ấy đã từng làm nhân viên văn phòng, hay thậm chí là công nhân đứng dưới chuyền để lấy tiền sinh sống trước. Rất may là cơ hội đến, là công ty của cô í cần kế toán. Thế là cô ấy được cất nhắc vào vị trí ấy. Đôi khi cơ hội đến như thế. Cũng khó có thế nói là chọn ngành đúng ngay sau khi ra trường được.

“Bạn như một thỏi nam châm hút vào cuộc sống của mình mọi con người, mọi hoàn cảnh và mọi tình huống hài hòa với những suy nghĩ chủ đạo của bạn.”

kinh nghiệm có thể chỉ dạy được nhưng lòng nhiệt tình thì không

đúng đó anh ạ, em ghét nhất những đứa "hàng than" đã bi quan, suy nghĩ tiêu cực thì đừng có mà tung hê lên như thế, vô tình lại lây cái bệnh bi quan sang cho những đứa khác
Đọc những than thở của các bạn trên facebook nhiều khi thấy nản, các bạn không còn gì để viết hay sao mà cứ suốt ngày kêu như vạc ấy...chốc chốc lại than vãn...8-x mật độ ngày càng dày đặc luôn :(

mới ra trường háo hức đi làm, đi làm rồi lại thèm những lúc rảnh như thời sinh viên. Chưa có việc làm thì từ từ sẽ có hết thôi, cứ thoải mái làm những gì mình thích mà hơn mười mấy năm các bạn lo học hành, muồn làm cũng không làm được. Mình thấy mơí ra trường cứ chơi cho đến khi chán, sau xin được việc thì làm nó mới nhiệt được:-?

Bài viết rất hay, mình thì sao cũng được nhưng thấy ba mẹ lo lắng sốt ruột quá mình áy náy ghê, hic :(. Mình cũng là dân hàng than có tiếng từ nay bớt than vãn và thay đổi tư duy tích cực hơn thoai :D

Tớ cũng mới bị bmẹ bắt trả phòng ở HN, ở nhà nộp hsợ online :)
Dạo này cũng thấy mệt mỏi và bắt đầu than vãn, biết là than vãn k hay ho j nhưng vẫn chưa dừng đc.
Mẹ mình thì khá tâm lý, hay động viên
tuy nhiên, bố mình thì lại suốt ngày nói này nọ, mà tính bố mình thì nói nhiều, cứ thấy mặt mình là lại nói, đến nỗi nhiều lúc chỉ muốn khóa trái cửa phòng mãi để k phải gặp mặt bố :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,403
Thành viên mới nhất
Nofx Merch
Back
Bên trên