Chọn Tienphongbank hay vietbank

Hi các anh chị! Nói ra thì là em tài hèn sức mọn nên chọn những NH nho nhỏ để thi. Kết quả là giờ giữa vị trí trợ lý quan hệ KH của Tienphongbank với nhân viên tín dụng của Vietbank em ko bít cái nào ok. Anh chị và các bạn tư vấn giúp em với. Cảm ơn trc ạ :)

Mình nghĩ trợ lý QHKH là back office hợp với nữ hơn. Lương thấp hơn tín dụng chút nhưng không bị rủi ro áp lực lắm, còn để thời gian đi chơi với người iu nữa chứ

Hì bên vietbank thì ít việc hơn, áp lực ko cao nhưng như thế cũng sẽ ít kinh nghiệm nhưng bên TPBank nghe chữ trợ lý lại là trợ lý KHCN nữa, thấy ghét quá! :(

Hì bên vietbank thì ít việc hơn, áp lực ko cao nhưng như thế cũng sẽ ít kinh nghiệm nhưng bên TPBank nghe chữ trợ lý lại là trợ lý KHCN nữa, thấy ghét quá! :(

TienPhongBank đi bạn, bạn chọn hội nhâp ngày 01 đi, hôm đó mình qua đi chung cho vui, mà cho đỡ bỡ ngỡ thì đúng hơn :D

Còn tùy thuộc và lương bổng được offer và địa điểm làm việc, khả năng phát triển của môi trường đó ra sao nữa chứ bạn

Thứ 2 bên Vietbank kêu thứ 2 đi kí HĐ, thấy bạn mình nói lương là 80%x6500k + phụ cấp chứ ko có lương kinh doanh, còn tienphong chưa thấy nói vấn đề này :(

Lương thử việc 02 tháng từ 01/2014 là 85% lương chính thức nhe bạn
Tuy nhiên cần xem xét xem 6500k là lương Gross hay Net nếu là Gross thì hơi thấp vì trừ đi BHXH-BHYT-BHTN-KPCĐ thì còn có khoảng 6 củ tuy nhiên với SV mới ra trường thì cũng tạm chấp nhận đc bạn ah
Về mặt hình ảnh và thương hiệu thì mình khuyến khich chọn TP bank
Còn Vietbank thì mang hơi hướng của ACB và mạng lưới hơi nhỏ nên không rõ khả năng phát triển có cao không. Tuy nhiên lương như thế thì cũng ko thấp so với mặt bằng chung các bank nhỏ đâu bạn
tốt nhất cứ đợi bên TPbank offer lương rồi tính giờ cứ bên nào trước làm trước đi bạn :)

Hì mình ra trường đc mấy năm rùi đi làm ngoài gần đây thì làm CTV cho VP giờ thi vào NH, uk vietbank là 85%x6500k chưa trừ BH, CĐ. Vừa nghe ngóng thì bên TP chỉ có 5060k thui huhu

+Tiên Phong bank: mới vào 7.5 tr đó, chính thức 8-9 triệu => nhỏ xíu mà lương cũng cao ghê.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,398
Thành viên mới nhất
ThuPhuong2809
Back
Bên trên