Chọn thực tập Ngân hàng nào?

Em chào các bác. Tình hình là ra tết em đi thực tập Ngân hàng, hoặc là NH Sài Gòn (SCB), hoặc là Sacombank (thực tập thông thường thui ạ)
- Em học tài chính ngân hàng, ý định ra trường hướng vào giao dịch viên và không có ý định làm tín dụng hay QHKH
- Em trúng chỗ NH Sài Gòn gần cv Thống Nhất (Hn), vị trí tín dụng, mà em lại không thích tín dụng lắm. Nhưng hỏi đứa bạn đang thực tập ở đấy, nó nói là toàn ngồi kiểu lễ tân ngay gần cửa ra vào thôi.
- Bên sacom thì em chỉ được thực tập thông thường thôi, vị trí gdv mà ở mãi Đông Anh(cách hơn 20 cây).
Các bác kinh nghiệm đầy mình có thể tư vấn cho e nên thực tập ở đâu được không ạ?

Sacombank đi, mà bạn có tự tin về ngoại hình và giọng nói ko, nếu tự tin thì cứ thực tập ở Sacombank, nếu đơn vị bản thực tập thiéu người và bạn chịu khó học hỏi thực tế, siêng năng làm được việc thì khả năng được nhận vào làm luôn khá cao. Quan trọng khi PV lại với ban giám đốc bạn cho họ thấy được bạn học được gì rồi làm được gì, sản phẩm dịch vụ có hiểu biết ko, kỹ năng xử lý tình huống ok thì chúc mừng bạn sắp được đi làm

Mình nghĩ bạn nên là tín dụng tại NH Sài Gòn đi. Có thể mới đầu do thấy vị trí này khó khăn nên bạn sợ là mình ko làm được hay không kiếm khách hàng được. Nhưng mà làm tín dụng có cái hay mà làm các vị trí khác khó có được bạn à. Bạn sẽ thử thách chính bản thân xem mình có vượt qua khó khăn không, nó cũng giúp bạn nhanh nhẹn, giao tiếp và có quan hệ tốt hơn. Hơn nữa làm tín dụng bạn mới đc làm quen với nhiều nghiệp vụ hơn trong lĩnh vực ngân hàng, tài chính. Nếu làm GDV thì công việc khá nhàm chán và hay phải về muộn, bạn khó có thể phát triển bản thân. Công việc của GDV chỉ là đứng một chỗ và thực hiện các nghiệp vụ chuyển tiền, gửi tiền... cái này chỉ cần một thời gian thì bạn có thể thành thạo được hết và công việc nó chỉ lặp lại như vậy. GDV thì phù hợp hơn với những bạn xinh xắn, cao ráo và thích làm các công việc ổn định. Đấy là ý kiến của mình, bạn cứ tham khảo góp ý của nhiều người thì sẽ có quyết định dễ dàng hơn

Sacombank đi, mà bạn có tự tin về ngoại hình và giọng nói ko, nếu tự tin thì cứ thực tập ở Sacombank, nếu đơn vị bản thực tập thiéu người và bạn chịu khó học hỏi thực tế, siêng năng làm được việc thì khả năng được nhận vào làm luôn khá cao. Quan trọng khi PV lại với ban giám đốc bạn cho họ thấy được bạn học được gì rồi làm được gì, sản phẩm dịch vụ có hiểu biết ko, kỹ năng xử lý tình huống ok thì chúc mừng bạn sắp được đi làm

Mình chỉ thực tập thông thường thôi T_T Nếu có cơ hội được xem xét thì tốt quá, nhưng mà mình sợ là họ không đặt ra vấn đề này đối với thực tập thông thường

Mình chỉ thực tập thông thường thôi T_T Nếu có cơ hội được xem xét thì tốt quá, nhưng mà mình sợ là họ không đặt ra vấn đề này đối với thực tập thông thường
Thực tập thông thường nếu trong quá trình thực tập tốt năng nổ được người hướng dẫn đánh giá tốt thì vẫn được pv lại với ban giám đốc giống thực tập tiềm năng bạn ơi

Thực tập thông thường nếu trong quá trình thực tập tốt năng nổ được người hướng dẫn đánh giá tốt thì vẫn được pv lại với ban giám đốc giống thực tập tiềm năng bạn ơi
Ố ồ, cảm ơn thanh nam nhé ^^ thế mình lại có động lực rồi :D:D:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back