CHỌN LÀM VIETCOMBANK HAY CÔNG TY NƯỚC NGOÀI

Thân chào các anh chị UB
Mình vừa tốt nghiệp theo hình thức liên thông ở một trường tỉnh và sau khi vượt gần 600km vào TP Hồ Chí Minh để tìm kiếm cơ hội việc làm. Sau một thời gian nộp CV qua vietnamworks Thì cũng có 1 công ty nước ngoài khá là lớn và nằm trong top 100 nơi làm việc tốt nhất Việt Nam và sở hữu một tòa nhà riêng ở quận 7 và sau khi phỏng vấn thì mình cũng trúng tuyển với một mức lương khá cao so với sinh viên mới ra trường như như mình. Mình cũng đã chờ một thời gian khá lâu mới có được 1 cty
gọi điện mời phỏng vấn. Mình nói các bạn đừng cười nhưng mình thuộc dạng COCC, trong thời gian mình tìm kiếm việc làm ở TP Hồ Chí Minh thì gia đình mình lo lắng sợ mình thất nghiệp nên đã đưa hồ sơ mình vào Vietcombank. Giờ thì mình đứng giữa hai lựa chọn 1 là Vietcombank không thì Cty nước ngoài. Mình thì chưa làm bank bao giờ nên không biết nó ra như thế nào còn công ty kia thì mức lương và công việc khá ổn. Anh/ Chị nào đã làm Vietcombank cho em một lời khuyên được không ạ. Em thấy làm bank khá áp lực nhưng nếu bỏ thì sợ mất lòng người đã đưa mình vào.
Em cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
- Đôi khi bạn được cái này thì sẽ lại phải mất đi thứ khác bởi vậy nên suy nghĩ kỹ bạn nhé. Chúc bạn may mắn.

Tò mò không biết bạn chủ thớt này đã quyết định thế nào rồi nhỉ. Cá nhân mình nghĩ thì công ty nước ngoài kia là một cơ hội tốt. Nếu công việc đúng ngành mình học và thích nữa thì quá được.

Tò mò không biết bạn chủ thớt này đã quyết định thế nào rồi nhỉ. Cá nhân mình nghĩ thì công ty nước ngoài kia là một cơ hội tốt. Nếu công việc đúng ngành mình học và thích nữa thì quá được.
Mình đang làm cty nước ngoài kia. Làm từ 8h30 sáng tới 7h30 tối. Công việc không áp lực lắm.. Chế độ tốt. Làm với mấy bạn nước ngoài cũng thú vị. Đồng nghiệp thân thiện. Nhưng mình cũng sắp nghỉ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên