Review Chọn Đông Á hay SCB?

Chào các anh, chị và các bạn trên diễn đàn,
Hiện tại mình đang thử việc ở Đông Á, hôm nay nhận được kết quả báo đậu ở SCB tuần sau di làm, cả 2 đều vi trí ho trợ tín dụng. Nhưng mình đang phân vân không biết có nên chọn SCB hay không? Các anh, chị và các bạn có thể tư vấn cho mình về chế độ, môi trường làm việc của 2 NH này như thế nào được không?
Cảm ơn các anh chị va cac bạn rất nhiều!

Ko bạn, có phụ cấp 100k máy tính đó ah :)

Chỉ tiêu đc xem là nhẹ nếu ko mún nói là rất nhẹ so với các bank khác và chủ yếu tập tring HĐV tuy nhiên do LS cao nên HĐV cũng dễ lắm bạn ah
mình trao đổi với hr là có tiền ăn mà bạn

Chào các anh, chị và các bạn trên diễn đàn,
Hiện tại mình đang thử việc ở Đông Á, hôm nay nhận được kết quả báo đậu ở SCB tuần sau di làm, cả 2 đều vi trí ho trợ tín dụng. Nhưng mình đang phân vân không biết có nên chọn SCB hay không? Các anh, chị và các bạn có thể tư vấn cho mình về chế độ, môi trường làm việc của 2 NH này như thế nào được không?
Cảm ơn các anh chị va cac bạn rất nhiều!
Bạn ơi cho mình hỏi bạn trúng tuyển SCB ở đâu vậy? bạn phỏng vấn hồi nào thế?

Ko bạn, có phụ cấp 100k máy tính đó ah :)
Chỉ tiêu đc xem là nhẹ nếu ko mún nói là rất nhẹ so với các bank khác và chủ yếu tập tring HĐV tuy nhiên do LS cao nên HĐV cũng dễ lắm bạn ah
Lãi suất huy động của SCB đúng là rất cạnh tranh:).

2 NH này thì không khó để chọn, xét về nhiều yếu tố (tích cực) thì đều nghiêng về SCB.

Làm NH mà lương 7-8M/tháng, bèo thế? :eek:,
Học tiếp cao học rồi đi dạy ờ các trường ĐH lương tầm 40 cũ/tháng
P/S: lương GV ĐH: 200k/tiết.:D
Có khoai hơn ko nhễ?;)

Mình pv ở chi nhánh Gia Định-HCM cũng lâu rồi bạn.
Bạn có nhớ là làm bài test hồi nào hok? hồi bạn test kết quả bao nhiêu vậy b? mình cũng làm bài test hôm 11/4 cũng vị trí hỗ trợ kinh doanh, mà gọi lên hội sở ngta bảo mình đủ điểm pv nhưng vị trí này hiện tại chưa có nhu cầu tuyển nên khi nào có ngta sẽ gọi đi pv, nghe xong là hiểu luôn.hi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên