cho mình hỏi về việc check cic

hienvu283

Thành viên
hiện tại một số tỉnh thành sử dụng thẻ căn cước mới,vậy khi khách hàng đến vay nói ko còn sử dụng cmt ,thì check cic cho kh đó ntn (trên hộ khẩu cũng ko ghi số cmt luôn nhé)

Bạn yêu cầu khách hàng cung cấp số CMT cũ hoặc kiểm tra trên hợp đồng lao động, bìa đất, đăng ký kết hôn ...v...v...

Thực ra chuyện này cũng khó,nếu KH đã cố tình muốn giấu thì đúng là vô phương :D

chắc ăn thì cả 2, khi đi công chứng cũng phải có giấy xác nhận đổi qua thẻ căn cước do thông tin vẫn là số cmnd cũ

Ý mình là khi khách hàng cố tình giấu thôi , nhưng đúng là mình có thể yêu cầu k.hàng lấy công văn chuyển đổi của công an trong ấy kiểu gì cũng phải có rồi

để an toàn thì fai moi cho đc hoặc hỏi sự tình rồi tìm giải pháp, còn cố tình che dấu k hợp tác k thiện chí dù tốt thế nào cũng k làm - 1 vài trường hợp bất khả kháng :D

Lang thang tản mạn vào topic này nên cũng xin phép đàn anh/chị hỏi 1 câu:

Khách hàng cố tình tránh né thì phải do kinh nghiệm khai thác mình mới biết được, vậy thì mình phải khai thác/hỏi như thế nào cho khôn ngoan để vừa không làm mất lòng khách hàng, vừa đạt được mục đích ạ?

Lang thang tản mạn vào topic này nên cũng xin phép đàn anh/chị hỏi 1 câu:

Khách hàng cố tình tránh né thì phải do kinh nghiệm khai thác mình mới biết được, vậy thì mình phải khai thác/hỏi như thế nào cho khôn ngoan để vừa không làm mất lòng khách hàng, vừa đạt được mục đích ạ?

Làm càng lâu càng dễ bắt dc mùi :)))

Mình thấy hỏi khách có từng vay/mở thẻ tín dụng hay dc cấp thấu chi ở đâu chưa, nếu khách nói có mà cic = 0 thì khách giấu số cmt cũ rồi...

Or là thấy giao dịch thanh toán vay hay thẻ trên sao kê mà khách cứ bảo ko thì phải nghi liền...

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

Đôi khi gặp khách "cáo" chắc cũng hơi căng cho mem mới biết mùi đời như mềnh o_O

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên