Cho mình hỏi về chỉ tiêu và Lương của VPbank??

tuandat90

Verified Banker
Hiên tại mình đang làm ở một bank khác, vừa rồi có thi tuyên sang VPbank vị trí chuyên viên QHKH Doanh nghiệp, nhưng chỉ trúng tuyển vào Tu vấn tài chính, các bạn làm ở Vpbank cho mình hỏi :
1/ mức lương ở vị trí chuyên viên Tư vấn tài chính ?
2/ chỉ tiêu như thế nào?? và bao nhiêu tháng ko hoàn thành chỉ tiêu thì bị out ???

Theo mình biết thì mức lương VPBank phụ thuộc vào khu vực. Nhưng chỉ khoảng 5 triệu (đã bao gồm cả các phụ cấp) Nếu ở các tỉnh có thể thấp hơn. Vị trí CV Tư vấn tài chính hình mới có bên VPBank nên chưa rõ tính chỉ tiêu thế nào, nhưng chắc chỉ tập trung vào huy động và thẻ thôi (như một số Ngân hàng khác). Việc bao nhiêu tháng ko hoàn thành thị bị out cũng phụ thuộc vào Sếp của bạn thôi, thường chỉ tiêu huy động Sếp hoặc GDV sẽ đẩy cho bớt chứ ít Chuyên viên nào hoàn thành được chỉ tiêu huy động lắm.

Bạn ơi cho mình hỏi một chút:
-Vị trí chuyên viên kế toán tài chính HO VPbank lương bao nhiêu hả bạn?
-Mình thấy VPbank đang tuyển, apply 2 vị trí 1 lúc được không nhỉ?
Thanks.

Nếu là chuyên viên có kinh nghiệm thì bạn có thể thỏa thuận. Còn là nhân viên mới thì thường có mức sẵn rồi, gần như không thay đổi.
Nếu bạn gửi hồ sơ về cùng 1 mail tuyển dụng chung thì không được, các trường hợp gửi mail tuyển dụng về trực tiếp cho nhân sự tuyển dụng thì không rõ, nhưng theo mình là không nên (sau này đi thi hoặc phỏng vấn nếu nhà tuyển dụng có thông tin bạn apply 2 vị trí sẽ không tốt, kiểu như không có định hướng nghề nghiệp rõ ràng ý).

Hiên tại mình đang làm ở một bank khác, vừa rồi có thi tuyên sang VPbank vị trí chuyên viên QHKH Doanh nghiệp, nhưng chỉ trúng tuyển vào Tu vấn tài chính, các bạn làm ở Vpbank cho mình hỏi :
1/ mức lương ở vị trí chuyên viên Tư vấn tài chính ?
2/ chỉ tiêu như thế nào?? và bao nhiêu tháng ko hoàn thành chỉ tiêu thì bị out ???

Ngon, lương thấp hơn CBTD nhưng được cái không bị áp chỉ tiêu nặng đâu. Thường khi mới làm sẽ hơi chán nhưng mà nếu nhìn vào bộ KPI thì sẽ thấy vị trí này là Tuyệt với.

Ngon, lương thấp hơn CBTD nhưng được cái không bị áp chỉ tiêu nặng đâu. Thường khi mới làm sẽ hơi chán nhưng mà nếu nhìn vào bộ KPI thì sẽ thấy vị trí này là Tuyệt với.

Tớ nhìn bộ chỉ tiêu KPI của tất cả các vị trí rồi, tớ thấy cái nào cũng cao cả, nhưng TVTC là thấp nhất, nhưng chỉ tiêu Huy động lại là cao nhất.
Không biết bên Vpbank, lãnh đạo có đẩy doanh số Huy động từ quầy GDV cho các vị trí khác không nhỉ ???

vị trí của bạn có phải chuyên viên tư vấn tài chính cá nhân (PB) ko?
nếu phải thì mức lương ban đầu ngân hàng offer sẽ là 5,2 tr, lương căn bản,
có phụ cấp và có thưởng nếu đạt chỉ tiêu. cv thì chủ yếu là tư vấn cho khách hàng
đến giao dịch. tuy nhiên, tuỳ vào sự phâ công của giám đốc công việc của bạn có thể
không bao gồm 1 vài sản phẩm ngoài chỉ tiêu huy động tăng ròng khoảng >1,3 tỷ
có thể deal lương dc thêm 1 ít nếu bạn có kinh nghiệm.

- - - Updated - - -

có đẩy doanh số huy động từ quầy cho cán bộ tín dụng, cvtv.

- - - Updated - - -

3 tháng ko làm được sẽ cho đi đào tạo lại, sau đó vẫn tiếp tục ko làm dc thì phải nghỉ, mình cũng chưa biết cụ thể ntn. ma mới mà

Chuyên đẩy hay không đẩy chỉ tiêu huy động là do từng phòng thôi bạn ah
Nói chung VpB giờ theo chính sách của Tech và Msb, vắt chanh bỏ vỏ :D

VP thay đổi mô hình. PB sắp tới sẽ chịu đủ tất cả các chỉ tiêu: huy động, dư nợ, Khách hàng mới, bảo hiểm nhân thọ, phi nhân thọ... Khá mệt đấy

Tớ nhìn bộ chỉ tiêu KPI của tất cả các vị trí rồi, tớ thấy cái nào cũng cao cả, nhưng TVTC là thấp nhất, nhưng chỉ tiêu Huy động lại là cao nhất.
Không biết bên Vpbank, lãnh đạo có đẩy doanh số Huy động từ quầy GDV cho các vị trí khác không nhỉ ???
Thường thì các bạn Chuyên viên tư vấn tài chính, ngoài nguồn lương thì ai cũng có thưởng hoàn thành KPI đó. Huy động thì nếu quan hệ tốt sẽ được toàn bộ kế toán đẩy cho vì kế toán không bị áp chỉ tiêu mà. Có điều phải Share làm sao cho đều số thưởng để sau còn được hỗ trợ nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415
Thành viên mới nhất
TH Thiên Phúc
Back
Bên trên