chiều cao và việc làm

chào các anh chị. Em hiện đang là sinh viên TCNH một trường ĐH lớn chuyên về ngân hàng của cả nước, em cũng cơ ước mơ trở thành một banker nhưng ước mơ đó bây giờ như đang tụt dần về phía sau vì em chỉ cao có 1m50 và cùng lắm là 1m52 gì đó :((. Em chỉ hỏi đơn giản là với chiều cao như em thì có nên mơ ước vào làm NH, những ngân hàng bình thường hoặc Agri :D. Suy cho cùng thì em hơi lùn nhưng vẫn cân đối, gương mặt dễ thương (đó là mọi người nhận xét như vậy) ,nhỏ nhắn nhưng nhanh nhẹn, hoạt bát :">, em cũng không có mong làm ở những vị trí cao sang hay đòi hỏi ngoại hình chỉ mong làm ở vị trí như thu ngân hay gì đó thôi.... Vả lại em cũng là một sv của trường ĐH lớn có tiếng chứ đâu có phải là dân lập, Lực học không giỏi nhưng cũng tàm tạm khá. Vả lại em có một bác ruột là giám đốc Agri chi nhánh TP, một chị họ làm Agri ở hội sở tỉnh, một anh học làm tín dụng Agri thành phố, cô làm phó phòng kế toán ngân quỹ Agri và chú cũng làm ở Agri. Mọi người luôn bảo em cứ cố gắng học cho tốt đi thì sẽ có việc làm nhưng càng lúc em càng sợ chỉ vì cái chiều cao kia, chỉ sợ học cho cố vào rồi khi đi nộp hồ sơ ko qua nổi cái vòng đó... Theo mấy anh chị em có cơ hội không ?:-&

ngân hàng họ không yêu cầu gì đâu bạn bạn cứ nộp hồ sơ dù bạn k đủ chiều cao họ cũng sẽ gọi bạn đi pvn ngân hàng họ tuyển người thích hợp chứ k phải người giỏi nhất nếu bạn có giọng nói hay thì bạn ứng tuyển teller ở bank vẫn có nhiều người k đủ chiều cao lắmn

1m75 nặng 55kg điểm danh, mỗi tội chả quen biết ai làm ngân hàng!! :3

Chừng ấy người làm ở Agri thì mình xin lỗi, ko phải trêu chọc j bạn, chứ bạn có cao...1m30 đi nữa thì cũng vẫn có thể vào Agri tốt ^^

Khối NHTM CP thì chắc chắn là cần chiều cao, Còn Agi ( Có thể là tương lai của e ) thì chắc khỏi cần, cũng chả cần bằng cấp trg này trg nọ....đâu.

Nghe em nói gia đình em truyển thống đều làm Agri như zị thì không cần quá lo lắng đâu, chiều cao nó chỉ là 1 phần thôi mà, em có bằng cấp chuyên môn lại có người nhà làm trong ngành như thế mà ^^

Có người nhà làm ở trong Agribank vậy, chắc chắn qua vòng phỏng vấn, nên chiều cao bao nhiêu không thành vấn đề nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên