Chia sẽ kinh nghiệm làm Kiểm soát viên!

meosau

Verified Banker
Các anh/ chị trong diễn đàn mình có ai đã làm, đang làm kiểm soát viên của Ngân hàng HD bank không? cho em biết ở bên đó người ta cơ cấu thế nào với? công việc của kiểm soát viên ở đấy ra sao? em thấy nó tuyển nhưng yêu cầu cũng không quá cao siêu nghe giống vừa làm kế toán nội bộ vừa giải quyết các vấn đề liên quan tới KH!Do hoàn cảnh nên em mới phải nhảy qua vị trí khác ở một ngân hàng cũng chẳng khá khẩm hơn là bao nhiêu?
P/s: Anh chị nào đang làm kiểm soát của một ngân hàng nào đó cũng được chia sẽ vài kinh nghiệm vui vui em học hỏi với!

Mình đang làm KSV ở HD nè bạn!Đúng như bạn nói, KSV bên mình phải làm tất cả các công việc nội bộ, lẫn giao dịch với khách hàng, chạy chỉ tiêu KPIs. Công việc nội bộ thì có kiểm soát các tài khoản chi phí, thu nhập, lãi/lỗ ngoại tệ, thuế GTGT, ngoài ra còn quản lý luôn cả các công việc tương tự như 1 nhân viên hành chánh (mua sắm, sửa chữa các thiết bị, văn phòng phẩm,...phát sinh hàng ngày). Hàng tuần hay hàng tháng bạn phải báo cáo tình hình kinh doanh của đơn vị cho Trưởng đơn vị, trong tháng nếu có phát sinh thêm báo cáo nào bạn cũng phải làm hết, kể cả những báo cáo về trang thiết bị của đơn vị. Bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi vào vị trí này nhé! Vì bạn có thể sẽ học được nhiều nghiệp vụ, kỹ năng, nhưng bên cạnh đó, bạn phải làm rất nhiều việc khác có thể không liên quan gì đến nghiệp vụ của mình.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên