CẦN GIẢI ĐÁP TỪ CÁC ANH CHỊ LÀM VIỆC TẠI NGÂN HÀNG SACOMBANK

Ngân myly

Thành viên
Cho em hỏi các anh chị đã có kinh nghiệm làm ở ngân hàng Sacombank
Hiện tại em mới được ngân hàng đào tạo 1 tháng. Em có ký hợp đồng đào tạo nghề 4 tháng.
Nhưng em cảm thấy mình không phù hợp.
Hợp đồng có ghi là chi phí đào tạo 10 triệu đồng và chị phí hỗ trợ là 6 triệu 200 cho mỗi tháng.
Bây giờ do không thể tiếp tục được công việc. Em có thể báo lên cấp trên là Trưởng phòng xin nguyện vọng được nghỉ được không ạ..
Vấn đề là hợp đồng có ghi trả toàn bộ chi phí nếu em không đáp ứng được nhu cầu của Ngân hàng. Em thấy hơi bất công cho nhân viên.
Xin anh chị cho em lời khuyên cũng như thông tin nếu biết ạ
E chân thành cám ơn.

Đúng rồi đó em ơi. Nhưng em đã được cử đi đào tạo tại trung tâm đào tạo chưa? Nếu chưa thì còn đỡ, vì đi đào tạo thì 100% là mất chi phí đào tạo. Còn 6tr2 kia là lương tháng của nhân viên học việc thôi. Thu hay không thu giám đốc quyết định được.
Còn nếu sau 4 tháng đó mà em ký tiếp hợp đồng chính thức thì phải làm 3 năm liên tục mới được nghỉ việc mà k bị đền bù nhé.

E học việc ở phòng giao dịch thôi á chị. Chưa đi học ở Trung tâm đào tạo. Mà thực sự khi em học. Em cảm giác không phù hợp. Em không thể tiếp thu được kiến thức nơi. Em có thế báo trưởng phòng xin nghỉ hoặc nếu ra hướng giải quyết được không chị

Chị nghĩ là em nên thông báo sớm với lãnh đạo để đưa ra hướng giải quyết. Trước kia chi nhánh chị cũng có vài bạn như thế nhưng hình như không bị đền bù đâu. Em cứ nói khéo léo với lãnh đạo phòng, anh/chị ấy có thể nói đỡ với giám đốc chi nhánh. Mới làm được 1 tháng, cùng lắm thì trả lại lương tháng đó thôi, 10 triệu kia là chi phí đi đào tạo tại trung tâm rồi.

Dạ. Vậy là phải đào tạo của tại Trung Tâm ms bị đền 10 triệu. Còn chi phí hỗ trợ tùy thuộc cấp trên thôi phải ko ạ.
Em thực sự không thể tiếp tục nữa. Cũng không biết hỏi ai. Cảm ơn chị đã chia sẻ với em. Nếu tiện chị cho em số điện thoại để em liên lạc nha. Rất vui khi được biết chị

Thực ra chị nghỉ Sacom được năm rồi, sợ cũng k giúp được em nhiều :))))) có vấn đề gì em cứ pm vào đây, chị ngày nào cũng onl mà. Nếu em vẫn tiếp tục muốn làm ngân hàng thì thực sự Sacom là nơi đào tạo khá tốt, khi sang ngân hàng khác em sẽ k bị ngợp, vì quy trình quy định ở đó quá khắt khe, mới đi làm thường sẽ k quen.
Còn 10tr thì theo chị biết nếu k đi đào tạo thì k phải đền bù đâu.

Dạ. Em nghĩ môi trường ngân hàng em không thích hợp. Nên đã ra khỏi Ngân hàng là không vào nữa. Vì nếu e tiếp tục thì phải theo sacombank 3 năm. Nhưng mà hiện tại là em không tiếp thu được luôn. Em chỉ sợ xin nghỉ bị đền hợp đồng rồi cho vào blacklist của ngân hàng là tiêu

Dạ. Em nghĩ môi trường ngân hàng em không thích hợp. Nên đã ra khỏi Ngân hàng là không vào nữa. Vì nếu e tiếp tục thì phải theo sacombank 3 năm. Nhưng mà hiện tại là em không tiếp thu được luôn. Em chỉ sợ xin nghỉ bị đền hợp đồng rồi cho vào blacklist của ngân hàng là tiêu
em ơi đào tạo thế nào vậy em chị định xin nộp đơn vào đây, chia sẻ chị xíu ttin nhen.

Kí hợp đồng 4 tháng đào tạo nghề á chị. Nhưng thường thì nhanh hơn. Tầm 2 tháng là phải làm đc việc r. Đào tạo thì tùy người hỗ trợ mình

scb có quy định phải làm đc việc ko nếu ko đc đạt thì sẽ thế nào, mà kiến thức đào tạo cụ thể sao em nhớ ko ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên