Cách thức tìm kiếm, tiếp cận khách hàng Doanh nghiệp?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

beekiu

Verified Banker
Đã có topic viết về Cách tiếp cận khách hàng mới (đối với khách hàng cá nhân) rất là tuyệt vời rồi. Còn đối với khách hàng doanh nghiệp tất nhiên sẽ phải tiếp cận bằng cách khác và có phần khó khăn hơn với kh cá nhân (theo mình nghĩ vậy :) ). Chưa có topic nào về chủ đề này, mong các anh chị em có kinh nghiệm làm quan hệ khách hàng doanh nghiệp vào chia sẻ những bí kíp tuyệt vời của mình giúp những bạn mới gia nhập làm vị trí này giống như mình với nhé
:):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

Không có cao thủ nào vào chỉ giáo giúp vài chiêu nhỉ. Mình cũng đang gặp khó khăn trong vấn đề này :(

Để tiếp cận 1 KHDN chắc chắn khó khăn hơn KHCN. Tuy nhiên, dựa trên nguyên tắc tiếp cận "chủ doanh nghiệp" hoặc "người có quyền quyết định/recoment" trong việc giao dịch với NH thì một phần có thể áp dụng cách thức tiếp cận KHCN (dưới góc độ con người).

Để giải đáp phần nào nhu cầu của thành viên, sẽ sớm có bài viết về chủ đề này :)

Update: Đã có bài viết hướng dẫn. Các bạn xem tại: http://ub.com.vn/threads/huong-dan-cach-tim-kiem-tiep-can-khdn-moi.231177/ nhé :)

Close topic để bàn luận sang topic trên nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất