Các văn bản pháp luật liên quan đến nghiệp vụ TD

huongtran_hvnh

Verified Banker
Dưới đây là hệ thống các văn bản pháp luật yêu cầu được đọc trong môn TDNH tại HVNH, gồm có:
1. QĐ 1627 và 127, QĐ 783
2. NĐ 163 và thông tư 13
3. QĐ 493 và QĐ 18

Đính kèm

• Các văn bản pháp luật.rar
    1.9 MB · Xem: 498
Văn bản của ta đọc mà hết cả hơi và khó hình dung, không rõ ràng mạch lạc, ví dụ như cái Nghị định 163 :D
QĐ 18 thì có 2 QĐ18 trong 2007 và 2008

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Văn bản của ta đọc mà hết cả hơi và khó hình dung, không rõ ràng mạch lạc, ví dụ như cái Nghị định 163 :D
QĐ 18 thì có 2 QĐ18 trong 2007 và 2008
Thêm nữa là quy định về " tài sản đảm bảo" lại nằm trong "Luật dân sự" . hix hix

Aigoo, tìm mỏi mắt ở các 4rum NH mà ko thấy mục nào chia sẻ về nghiệp vụ pháp chế trong NH nhỉ. Có ai có kinh nghiệm gì ko? ;;)
Mình học luật và rất muốn đc làm trong ban pháp chế của NH. Các ace đã làm ở bộ phận này của NH lên tiếng đi nào >:D<

Aigoo, tìm mỏi mắt ở các 4rum NH mà ko thấy mục nào chia sẻ về nghiệp vụ pháp chế trong NH nhỉ. Có ai có kinh nghiệm gì ko? ;;)
Mình học luật và rất muốn đc làm trong ban pháp chế của NH. Các ace đã làm ở bộ phận này của NH lên tiếng đi nào >:D<

Bạn cứ tìm hiểu các quy định, văn bản liên quan đến hoạt động của ngân hàng, nếu có chỗ nào có thắc mắc thì cứ mở hẳn 1 topic mới để mọi người cùng thảo luận là được thôi mà.

Hồi trước đi học mình lười đọc mấy cái quy định lắm, tới khi đi làm đụng chuyện thì mới bắt đầu tìm hiểu kỹ lại các quy định, tự nhiên bị nghiện tìm hiểu văn bản pháp luật luôn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên