Các anh chị giúp em với ạ :((((

ntdhuong

Thành viên
em có gửi tiết kiệm tại ngân hàng Oceanbank nhưng đến hạn tất toán sổ e lại quên mất chữ ký. Bây giừo ra ngan hàng không cho rút tiền về. Vậy em phải làm cách nào bây giờ ạ? Chả lẽ lại bị mất luôn tiền sao ạ? Có cách nào khác để rút tiền không ạ? E đang bấn loạn quá mong anh chị tư vấn giúp em với ạ :((

dangtieuthu_252

Thành viên tích cực
em có mang theo CMND không, nếu có ngân hàng phải xã thực khách hàng bằng CMND rồi chi tiền cho khách , nếu cần thiết đổi lại mẫu chữ kí nếu KH ko thể ký đúng chữ kí cũ. NGân hàng ko có quyền giữ tiền của KH đâu. Nhưng ngân hàng cổ phần là thế, gửi dễ , rút khó, nên gửi mấy NH nhà nước cho yên tâm em ạ .

kenfntnkg

THAY ĐỔI KHÔNG NGỪNG!
em có gửi tiết kiệm tại ngân hàng Oceanbank nhưng đến hạn tất toán sổ e lại quên mất chữ ký. Bây giừo ra ngan hàng không cho rút tiền về. Vậy em phải làm cách nào bây giờ ạ? Chả lẽ lại bị mất luôn tiền sao ạ? Có cách nào khác để rút tiền không ạ? E đang bấn loạn quá mong anh chị tư vấn giúp em với ạ :((
1. Ngồi đó ký tới ký lui, đưa cho GDV coi khi nào đúng thì thôi.
2. Làm cái đơn là tui quên chữ ký, tui còn CMND, hộ khẩu, Sổ tiết kiệm...
3. Không cho rút nữa thì...kiện!!!

Trí Vũ

Thành viên
em có mang theo CMND không, nếu có ngân hàng phải xã thực khách hàng bằng CMND rồi chi tiền cho khách , nếu cần thiết đổi lại mẫu chữ kí nếu KH ko thể ký đúng chữ kí cũ. NGân hàng ko có quyền giữ tiền của KH đâu. Nhưng ngân hàng cổ phần là thế, gửi dễ , rút khó, nên gửi mấy NH nhà nước cho yên tâm em ạ .
bạn nói ngân hàng cp gửi dễ rút khó là k đúng rồi. thực sự thì ở đâu chả muốn phục vụ khách chu đáo, làm khách hài lòng. nhưng mình nghĩ trong trường hợp này nv ngân hàng làm cứng nhắc thôi. còn xử lý thì mình đồng ý với bạn.

kenfntnkg

THAY ĐỔI KHÔNG NGỪNG!
bạn nói ngân hàng cp gửi dễ rút khó là k đúng rồi. thực sự thì ở đâu chả muốn phục vụ khách chu đáo, làm khách hài lòng. nhưng mình nghĩ trong trường hợp này nv ngân hàng làm cứng nhắc thôi. còn xử lý thì mình đồng ý với bạn.
Vào VCB thử coi... chữ ký sai 1 nét... ký tới ký lui cho mà coi.... Mà nói thiệt, nguyên tắc bank thì phải như vậy, vì sự an toàn của khách hàng và cả bank. Hãy xem vụ Huyền Như là 1 bài học đau đớn!!!

thanhtan_info

Verified Banker
Cứ làm theo cách bác Nhựt, làm ầm lên là bảo đảm rút đc ngay ý mà :D

ntdhuong

Thành viên
Em cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp em. Em đã rút được tiền và thề sẽ ko quay lại oceanbank lần 2 ạ :(

thanhtan_info

Verified Banker
@ntdhuong em làm theo cách nào zậy :).
Qua bên anh gửi đê em, bảo đảm chất lượng dịch vụ thuộc loại tốt nhất :)