Bút bay mực

trantheluc0990

Verified Banker
Như tiêu đề, cho mình hỏi hiện nay 1 số KH sử dụng bút bay mực trong vòng 24 tiếng ko để lại dấu vết gì, điều này rất rủi ro cho NH.
Các bác cho em cách khắc phục với?

Mình cứ mang theo bút của mình, đưa cho họ kí, đó là quy định của Ngân hàng em, để đề phòng rủi ro, mong anh thông cảm. kể cả khách VIP thì chắc họ cũng thông cảm thôi

Đối với các giấy tờ, hồ sơ như là Hợp đồng tín dụng, Hợp đồng thế chấp thì cứ để KH ký thoải mái bằng bút riêng, bởi vì bút bay mực chỉ có hiệu lực trong 6 đến 24giờ. Mình không giải ngân ngay thời điểm ký nên cũng không phải lo lắng.

Riêng đối với khế ước nhận nợ thì nên yêu cầu khách hàng ký bằng bút của ngân hàng, bởi vì đó là thời điểm giải ngân ngay. Để phục vụ KH VIP thì nên sắm 1 số loại bút xịn dành riêng cho KH ký.

Ví dụ như: KH lấy viết của KH ký vào ...mình cảnh giác... lấy máy ảnh chụp lại... sau đó 6h mực bay đi... hình vẫn còn đó. Vậy thì thế nào nhỉ! hại não wa'.............CÃI nhau tẹt ga... lôi ra chánh quyền...

Bay nhưng dấu vân tay vẫn còn dính lên giấy mà.
Chỉ dấu vân tay thì đâu chứng minh được gì đâu bạn. Trên đống hợp đồng đấy có cả đống dấu vân tay. Cái này bên mình cũng cảnh báo nhân viên khá lâu rồi. Tốt nhất cứ mang theo bút của mình, bắt KH ký và ký chỗ nào camera quan sát rõ nhất. Cẩn thận nữa thì ghi âm lại đoạn nc, hướng dẫn KH ký...

haiz, vẫn có chứng từ chuyển tiền, nhưng nói j thì nói, nếu sài bút bay mực ngân hàng gần như mất vốn rồi. hôm nay hội sở cũng mới gửi mail cho anh em nhân viên cảnh giác

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên