[BQT Tổng hợp] Review phỏng vấn Vietcombank 14/06/2019 P1

[Rv1] Phỏng vấn GDV thì bạn nên tập trung tìm hiểu các sản phẩm dịch vụ của VCB; cách ứng xử, xử lý các tình huống đối vs 1 số loại khách hàng khó tính (nếu bạn lười đọc tài liệu thì bạn chỉ cần nhớ nguyên tắc NH là nghề bán sp, dịch vụ, nên GDV phải luôn luôn lắng nghe, thấu hiểu nhu cầu của KH, xly làm sao đạt được lợi ích cho KH và NH ...).
Bạn có biết vì sao CN chọn bạn?, Nếu bạn trúng tuyển bạn có sang đi làm tại PGD ở ngoại thành/ huyện không?. Vì sao bạn chọn VCB ...?.
Lưu í: phỏng vấn ở VCB k cần bạn biết nhiều về nghiệp vu; chủ yếu là thái độ. Mọi câu hỏi đều có ý nghĩa để đánh giá vì vậy k đc tùy tiện trả lời. Bạn tìm hiểu thêm về họ tên, chức danh từng ng trong ban lãnh đạo CN....

[Rv2] Phỏng vấn VCB Vũng Tàu: Hội đồng PV khá đông nhưng chủ yếu là sếp lớn hỏi. Em chưa có kinh nghiệm gì em cũng nói thật. Vì điểm AV của em cao nên được hỏi thêm bằng tiếng Anh. Còn các anh chị khác hầu như không hỏi tiếng Anh đâu. Có câu hỏi tình huống về doanh nghiệp có hồ sơ đẹp thì mình làm cách nào biết được tính xác thực. (Vị trí quan hệ khách hàng). Câu này em nói kiểu gì cũng không trúng nên các anh chị chỉ giáo giúp em với. Rồi hỏi qua thanh toán quốc tế LC mà cái này em biết nhưng lâu ko đụng vô nên em cũng quên, thế là BGK cạn lời em cũng đi ra.

[Rv3] Có bạn nào đi pv QHKH ở VCB bắc ninh mà bị hỏi:" Em có làm nhân viên hỗ trợ kinh doanh ko?"
Như vậy là bị trượt rồi hả mọi người?
Sao mình cảm thấy phỏng vấn nhanh như 1 cơn gió ý ạ. Cảm thấy mình chưa được hỏi cái gì ý. Ở nhà chuẩn bị kĩ lắm mà vào ko đk hỏi cái gì. Mình vào chắc đk hơn 10 phút. Thấy hụt hẫng quá. Huhuuu

[Rv4] Chi nhánh Quy Nhơn
Thời gian pv của mình 1 tiếng 10 phút. Về kể không ai tin. Chứ chi nhánh mình 8 bạn phỏng vấn. Mà hội đồng làm việc từ 8h sáng tới 17h10 xong
- Câu hỏi bao la bát ngát. K theo chủ đề nào. Tình hình kinh tế địa phương. Bất động sản, du lịch. Kinh nghiệm bản thân.
- Em nghĩ em gắn bó đc với VCB bao lâu?
- Em tìm kiếm khách hàng như thế nào? Nếu giao em 1 tháng huy động 5 tỷ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back