Bế tắc

summer snow

nothing to say
Em tốt nghiệp xs một trường tốp, đi làm gần năm rồi. Làm gdv cho 1 nh cp. Em thấy chán vô cùng, thấy 4 năm đi học chẳng để làm gì. Nhiều lần tự hỏi bản thân sao mình lại chấp nhận sống cuộc đời nhạt nhẽo và vô vị thế này. E muốn bỏ, thi nơi khác, một nơi mà e có thể phát huy kiến thức và khả năng của mình. Hồi sinh viên cũng là đứa năng động, ko phải kiểu mọt sách, cũng đi làm thêm đủ các kiểu từ năm nhất đến năm 4, cũng hoạt động này hoạt động kia. Bằng cũng ngon, ngoại hình cũng ko đến nỗi. Công việc gdv thì cũng chỉ thế thôi, e thấy não đamg teo lại và con người năng nổ của ngày hôm qua đâu mất rồi ấy.
Nhưng mà đòi nghỉ thì gia đình phản đối, bảo xin việc khó khăn, ko ô ko dù ko tiền bạc thì cũng vứt con ạ. Thực tế là hồi mới ra trường đi nộp đã từng bị ném thẳng một câu em rất tốt nhưng chị rất tiếc, hồ sơ nên có người quen giới thiệu e ạ. :(((
Ai đó cho e một lời khuyên với. Bế tắc!

Ngày xưa thầy chủ nhiệm mình có nói là học 100 phần. Ra sử dụng 35 phần là mừng lắm rồi.

Nếu cảm thấy Giao dịch viên chán. Sao không tự tìm niềm vui trong Đoàn hội và phong trào của chi nhánh. Hoặc trao đổi với sếp xin đổi vị trí để có thêm cảm hứng.

Cố lên.

Vậy thì chắc chắn phải bỏ để tìm chỗ khác làm rồi. Làm chỗ nào phát triển đc bản thân, môi trường LV tốt, có cơ hội thăng tiến. Vì thực sự em giỏi và năng động thì chả sợ ko xin đc việc tốt hơn CV hiện tại. Chắc chắn luôn đấy. :)
Vậy kết thúc một câu, nên dám nghĩ dám làm, chắc chắn sẽ tốt hơn hiện tại của bạn. Đó là đôi lời chia sẽ của mình. :)
Chúc bạn thành công.

Ngày xưa mỗi lần chị đòi nghỉ việc là lại 1 tràng dài khuyên can bằng lời lẽ + nước mắt của mẹ, lại không đành, lại ở lại. Cho đến khi, không thể chịu nổi nữa, chị ngấm ngầm tự xin nghỉ việc. Và giờ, không thực sự quá hoàn hảo, nhưng cv hiện tại của chị tương đối vui vẻ và ổn định. Cố lên em, đừng để bản thân bị cái gì níu giữ quá lâu :)

ủa thấy không phù hợp thì nghỉ thôi
chuyển sang chỗ khác phù hợp với mình hơn :)) tốt nhất là trước khi nghỉ việc tìm được việc mới là ổn nhất
chứ đừng nghỉ luôn để rồi lại vất vưởng 1 thời gian he he mà chẳng may không tìm được việc thì rủi ro lớm

Anh/ chị có thể xin chuyển vị trí hoặc cứ nộp hồ sơ ở bank khác nếu trúng tuyển thì xin nghỉ cũng được mà.

Ngày xưa mỗi lần chị đòi nghỉ việc là lại 1 tràng dài khuyên can bằng lời lẽ + nước mắt của mẹ, lại không đành, lại ở lại. Cho đến khi, không thể chịu nổi nữa, chị ngấm ngầm tự xin nghỉ việc. Và giờ, không thực sự quá hoàn hảo, nhưng cv hiện tại của chị tương đối vui vẻ và ổn định. Cố lên em, đừng để bản thân bị cái gì níu giữ quá lâu :)
Cảm ơn chị ạ

ủa thấy không phù hợp thì nghỉ thôi
chuyển sang chỗ khác phù hợp với mình hơn :)) tốt nhất là trước khi nghỉ việc tìm được việc mới là ổn nhất
chứ đừng nghỉ luôn để rồi lại vất vưởng 1 thời gian he he mà chẳng may không tìm được việc thì rủi ro lớm
E có nộp rồi ạ. Nhưng mà nộp xong thì phải đi test với phỏng vấn mà e ko xin nghỉ được để đi. Chỗ em trừ khi ốm nằm viện còn các trường hợp khác đừng nghĩ đến nghỉ phép. Một năm có 12 ngày phép mà có dám nghỉ đâu ạ. Ăn hành ngay ấy :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên