Mình được hẹn lịch thứ 3 tuần sau khi thi test ở ngân hàng này. Thực ra mình cũng cũng không có kinh nghiệm gì ở vị trí này ngoài việc là thực tập vị trí tín dụng ở BIDV. Mình cũng cảm thấy cực kỳ bất ngờ khi được gọi đi test
Bạn ơi, hồ sơ đính kèm là mình phải tự thiết kế à bạn, không thấy có mẫu

@hathu2311 : chị ơi, chị phỏng vấn và test ra sao ạ? em không vào được link share kia của chị nữa :ss em cám ơn chị trước nhé :) e được gọi test Financial analysis mà k bjt hình thức ra sao để cbi :(

Mình chia sẻ chút xíu về bài test ở Bangkok Bank (TPHCM). Thời gian làm bài là 120p, gồm 5 câu, ngôn ngữ trình bày là Tiếng Anh:

1. Giới thiệu về Bangkok Bank. Kỳ vọng của bạn khi làm việc tại đây.
2. Nhận định về ngành ngân hàng hiện nay và triển vọng trong 1-2 năm tới.
3. Định nghĩa vị trí dòng tiền (cash flow position), vai trò của nó.
4. Phân tích tình hình tài chính của 1 công ty dựa trên Bảng CĐKT và Báo cáo KQKD. Nhận định cho vay được hay không?
5. Kể tên các KH bạn đã từng làm việc (mang tính tham khảo).

Hi vọng thông tin trên sẽ giúp các bạn chuẩn bị tốt hơn. Mọi người có thông tin gì hay thì chia sẻ thêm nhé.

P/S: Link chia sẻ của bạn @hathu2311 ở trên bị lỗi ko tìm thấy dữ liệu, có bạn nào đọc rồi có thể tóm tắt lại cho các bạn sau với không :D ;):)o_O

Cám ơn các bạn và chúc may mắn :)

Các bạn cho mình hỏi chút xíu, có ai đã từng làm hoặc có người thân đã từng làm việc ở Bangkok Bank không nhỉ? Mình muốn tìm hiểu về environment, working style, process, coaching, customer sector và career development ở đây. Mình không biết quy mô của ngân hàng này có lớn không, tập trung ở phân khúc đối tượng KH nào, hệ thống công nghệ và quy trình có liên tục cải tiến hay không? Nếu so với các NHTMCP nội địa và một số NH nước ngoài như HSBC, ANZ, Standard Charter, Shinhan thì có vẻ Bangkok Bank ít người biết đến nhỉ.

Cám ơn các bạn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back