“Bằng đẹp” vẫn thất nghiệp

Có lẽ vs những ai mới ra trường thì giai đoạn này sẽ là giai đoạn tích lũy kinh nghiệm viết CV vs đi phỏng vấn thoai. Còn kinh nghiệm làm việc thì....@@

cũng tốt nghiệp loại giỏi, kỹ năng mềm k nhiều nh so với bạn bè cũng k thua kém, thế nhưng tốt nghiệp gần 2 tháng, hồ sơ mình cũng dải khắp mà chưa có người nhận. Ác một nỗi nữa là nhiều nơi chỉ tuyển trung cấp với cao đẳng, mình cũng cứ liều vác hồ sơ đi, thế nh vào nộp thì đc chị tuyển dụng cho hay: bên chị không tuyển đại học e ơi, mà e tn bằng giỏi thì xin chỗ nào ng ta chả nhận", hic, nh một thực tế là có chỗ nào chịu gọi mình đâu. giờ mình cũng không mong kiếm đc việc phải thật ngon lành, chỉ cần lương đủ sống và có cơ hội để mình tích lũy kinh nghiệm mà thấy gian nan quá, tình hình này chắc thất nghiệp còn dài..............

hay bạn đầu tư CV một chút. Bạn mình học bổng trong trường theo từng kì mà không ghi vô thành tích học tập trong CV vì bảo là thấy nhỏ nhoi quá nhưng mình còn không có mà ghi đó hichic. Nên bạn phải tập trung làm sáng CV của bạn từ những cái đặc biệt do bản thân bạn coi trọng. Qua bạn mình, mình thấy những bạn = giỏi đã không biết phô trương bản thân vì họ luôn nhắm đến cái gì to tát đỉnh cao nhưng những thứ họ đạt được ở quá khứ chính là sự khác biệt của họ. Hương hoa không tỏa hết một đồi hoa mà chỉ tỏa một góc vườn cũng là điều đặc biệt của bản thân rùi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên