BÀI HỌC XƯƠNG MÁU CỦA BANKERS

cinderella2017

Verified Banker
Các ace ơi vào chia sẻ những bài học mình đã trải qua đi, những lần làm mình thốn ko nói nên lời ấy ạ. Có trải qua mới biết, mới nhớ. Em xin xung phong trước.
Hôm nay em có bộ khách vay tiêu dùng. Người quen. Sổ hk là bản photo công chứng. Còn cmnd và các giấy tờ khác đã chụp ảnh bản gốc rồi, thông tin hoàn toàn khớp với bản công chứng sổ hk. Nên QUÁ CHỦ QUAN KO ĐỐI CHIẾU mà cứ trình xong xuôi rồi khi khách đến ký hợp đồng mới dặn khách là mang bản gốc đến đối chiếu. Khi khách đến ký xog xuôi cũng lại chủ quan xem qua qua, tin tưởng công chứng “ nó phải đối chiếu”. Và bên tài nguyên môi trường cũng sẽ đảm bảo thông tin trên sổ đỏ. Kết quả là cái trang cuối hộ khẩu nó có đính chính địa chỉ. Cái bản công chứng kia là bản cũ, sau đó vài tháng thì địa chỉ được đính chính lại. Thế là hồ sơ sai bung bét từ tờ trình, hđ tín dụng, khế ước, hđ thế chấp.... huhu. May mà chưa trình giải ngân.
Không cái dại nào bằng cái dại nào.

mỗi lần sai như thế là 1 bài học cho mình, cảm ơn bạn đã chia sẻ

Theo mình thì tốt nhất là không nên tin ai cả trừ người thân gia đình nhé :D

3 cái nên nhớ: Thời hạn CMND, trang cuối hộ khẩu và số CMND trên GCN QSDĐ. Nên kiểm tra kĩ càng ko là mệt.

Về cái GCN thì nên coi dấu tròn có phù hợp không nữa :) bữa mình có hồ sơ do Sở cấp vậy mà dấu là Văn phòng DKDD đóng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên