Áp lực công việc

odixe1990

Verified Banker
Chào các bạn. Mình làm bank từ 2012, mình là ng trầm tính, quan hệ lại ko có nhiều, gia đình cũng cơ bản chứ ko có quan hệ lớn. Lúc nộp hs mình biết mình ko hợp vs vị trí kinh doanh nên có xin vào làm hỗ trợ tín dụng, m ko nhanh nhẹn vs thông minh nên cũng cố gắng chăm chỉ, cũng dc vinh danh là hỗ trợ xuất sắc nhất năm của chi nhánh, dc sếp khá tin tưởng (có đợt dc uỷ quyền thay sếp phụ trách công việc của phòng khi sếp nghỉ phép 1 tuần). Sau vài năm thì m có cơ hội vào làm big4, nhưng bên nhân sự báo vị trí m apply đã hết chỉ tiêu nên chuyển m sang kinh doanh. M cũng thử sức, năm đầu cũng tạm ổn, nhưng sang đến năm thứ 2 thì đuối thật sự, 5 tháng đầu do dịch nên cũng ko làm dc gì mấy, bây h ngân hàng đẩy mạnh mảng bán lẻ nên chỉ tiêu dồn vào 6 tháng cuối năm, ngày nào cũng phải báo cáo cv, rồi họp liên tục chỉ tiêu...thật sự m biết m ko hợp vs vị trí này nhưng họp hành vs báo cáo kiểu phải chi tiết ra từng kh, kế hoạch làm ở đâu và phải làm bằng dc, giờ mỗi tháng trung bình phải giải ngân 8 tỷ, huy động 5 tỷ...thật sự nó quá khả năng của m. Bây h mỗi ngày đi làm đều căng thẳng, và đáng lo hơn là m bắt đầu có tâm lý sợ đi làm và mất tự tin, ko như ngày trc ở ngân hàng cũ. M cũng ko còn trẻ và còn có gia đình nên cũng ko thể xin ngỉ việc dc. Mình có nên trao đổi vs giám đốc để chuyển về vị trí khác phù hợp hơn vs khả năng ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên