HOT Ai từng thi tuyển tín dụng ở SCB giúp dùm em với

Em chuẩn bị thi tuyển vào tín dụng ở SCB, vì lần đầu tiên đi thi nên ko biết hình thức thi là trắc nghiệm hay thi viết và nội dung thi của môn nghiệp vụ và môn anh văn như thế nào. Nếu anh chị nào đã từng thi ở SCB vị trí nhân viên tín dụng thì cmt giúp đỡ em với

có ai từng thì rồi nói hộ mọi người biết với. chủ nhật này mình thi nghiệp vụ 90 phút. không biết thi kiểu gì nữa

chủ nhật này mình cũng thi, nghe nói tự luận nhưng hk biết cụ thể là gì, bạn nào thi rùi chỉ mình với.

SCB thi tự luận

Chào các bạn, chỉ còn đúng 24 tiếng đồng hồ nữa thôi là SCB tổ chức thi tuyển.

Buổi sáng: Thi chức danh Giao dịch viên/ Kế toán
Phần nghiệp vụ thi 90 phút.
Trả lời trên giấy theo đề ra.
Nội dung chính là thi nghiệp vụ kế toán ngân hàng.
Chủ yếu là hạch toán các nghiệp vụ kế toán phát sinh.
Đề khá khó và chi tiết, chỉ cần trên 5 điểm là đạt yêu cầu.

Phần thi Tiếng Anh, tự luận hoặc trắc nghiệm, 30 phút, 30 câu, trình độ B.

Buổi chiều: Nghiệp vụ tín dụng - 90 phút
Đề khó và chi tiết.
Đánh giá, cấp tín dụng theo dữ liệu đề ra.
Pháp Luật liên quan.
Thi viết tự luận.

Phần thi tiếng Anh, cũng giống như giao dịch viên/kế toán.

Đề thi lãnh đạo:
Có hai dạng đề, nên lưu ý chọn 1 trong 2 dạng là Chuyên về nghiệp vụ kế toán hoặc chuyên về nghiệp vụ tín dụng.

* Lưu ý: Đem theo máy tính bỏ túi.

Thi tuyển công khai và công bằng, cơ hội cho bạn chứng tỏ khả năng của mình.

Chúc các bạn thành công.

thông tin của bạn thật cụ thể! thank!
m chỉ mới xác nhận hôm qua 23/09, không biết có ảnh hưởng gì không ta? vì theo y/c chậm nhất 3 ngày trc thi.hic!

bạn nguyenthithuhangnh ơi, bạn thi vị trí gì vậy? mình apply vô nhân viên kế toán nhưng trên mail không thấy thông báo là xác nhận mail trước thi 3 ngày. hic,không biết có sao không nữa.

Bạn Viecthat mô tả hơi chung chung thật, nhưng đề khó và chi tiết cụ thể là hỏi j bạn? Mai mình cũng thi, lo quá, hk biết ôn sao cho đúng.

---------- Post added 24-09-2011 at 10:59 PM ----------

không xác nhận cũng không sao đâu bạn, thi đông thế, ai cũng xác nhận chắc khủng bố hộp mail NH lun, mail SCB gởi mình cũng không yêu cầu xác nhận.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên