Ai phỏng vấn thực tập tiềm năng của Sacombank rồi cho mình hỏi tí

Số là có thằng em mới được gọi đi phỏng vấn thực tập tiềm năng của Sacombank khu vực TPHCM, hình như là tuần sau. Nó hỏi mình mà mình có đi phỏng vấn lần nào đâu mà biết:(:(:(. Bên Sacombank khi phỏng vấn thực tập thì sẽ hỏi những gì (giới thiệu bản thân, tính cách, kinh nghiệm hay nghiệp vụ gì không?). Phỏng vấn cá nhân hay phỏng vấn nhóm? Có giống khi tuyển dụng thực tế không? Mà trúng tuyển thực tập tiềm năng có hoàn toàn dựa vào kết quả phỏng vấn không hay còn các kết quả vòng sơ tuyển và thi tuyển? Tại em đang học một trường top trung bình (không phải dân lập) nhưng mới quá nên ít người biết, học thì cũng đạt loại giỏi nhưng ngoại hình bình thường, không có kinh nghiệm làm việc hay hoạt động gì ngoài cái giấy khen nghiên cứu khoa học. Xin lỗi vì mình không biết nên hỏi hơi nhiều. Mong các anh/chị các bạn giúp đỡ. Mình tốt nghiệp loại giỏi bên đh học kinh tế luật mà đến giờ vẫn thất nghiệp, không biết thằng em mình sẽ đi về đâu:((

Em có nghe mấy anh chị khóa trước nói là phỏng vấn giống như phỏng vấn tuyển dụng. Khó lắm. Chỉ tiêu lấy từ trên xuống, tất nhiên CV đẹp sẽ được ưu tiên trước. Nội dung phỏng vấn hình như có nghiệp vụ nữa. Trường em là ĐH NHTPHCM năm trước nộp hồ sơ nhiều lắm, nhưng chỉ đậu hơn 70. Tuần sau em cũng đi phỏng vấn, cũng lo quá. Không biết ôn từ chỗ nào đây.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Em nghe mấy anh chị khóa trước chia sẻ là phỏng vấn giống tuyển dụng vậy đó, rất khó, bao gồm nghiệp vụ ngân hàng nữa, câu hỏi cũng tùy người nên không biết thế nào để ôn. Chỉ tiêu lấy từ trên xuống, tất nhiên CV đẹp thì sẽ có ưu tiên hơn. Mà họ không tuyển dụng hết sinh viên thực tập tiềm năng đâu, chừng 30% ak, nên cũng không hi vọng nhiều. Năm rồi trường em thi rất nhiều mà có chỉ đậu chừng 70, sau này cũng chưa đến chục người làm cho Sacombank. Tuần sau em cũng đi phỏng vấn thực tập tiềm năng, mà giờ chẳng biết ôn gì:((

hôm trước mình mới đi phỏng vấn. ba người hỏi dồn liên tiếp làm mình choáng luôn. Nhưng họ không hỏi nghiệp vụ gì đâu, bạn đừng lo. riêng mình thì mình biết mình tạch rồi :))

Bạn làm mình sợ. Không hỏi nghiệp vụ thì hỏi về bản thân, học tập, kinh nghiệm phải không? Nghiệp vụ thì mình nắm chứ mấy cái hỏi tính cách mình sợ lắm. Mình không giỏi ứng biến, nói chuyện khéo léo. Chắc cũng tạch luôn quá:((

Mình cũng thứ 5 tuần này đi PV nè mấy bạn ơi. hix... mấy bạn PV vị trí nào vậy?
Mình PV GDV. lo quá. ko phải chuyên ngành. nếu hỏi kiến thức chuyên ngành chắc mình tiêu!hix

hôm trước mình mới đi phỏng vấn. ba người hỏi dồn liên tiếp làm mình choáng luôn. Nhưng họ không hỏi nghiệp vụ gì đâu, bạn đừng lo. riêng mình thì mình biết mình tạch rồi :))

3 người liên tiếp chắc để thử khả năng ghi nhớ và xử lý thông tin đây mà.

- - - Updated - - -

Mình cũng thứ 5 tuần này đi PV nè mấy bạn ơi. hix... mấy bạn PV vị trí nào vậy?
Mình PV GDV. lo quá. ko phải chuyên ngành. nếu hỏi kiến thức chuyên ngành chắc mình tiêu!hix

Mình nghĩ chỉ hỏi mấy nghiệp vụ cơ bản thôi bạn. Chứ sinh viên mới ra trường mà hỏi chuyên sâu thì không ai chịu nổi đâu. Chúc bạn PV tốt.

3 người liên tiếp chắc để thử khả năng ghi nhớ và xử lý thông tin đây mà.

- - - Updated - - -

Mình nghĩ chỉ hỏi mấy nghiệp vụ cơ bản thôi bạn. Chứ sinh viên mới ra trường mà hỏi chuyên sâu thì không ai chịu nổi đâu. Chúc bạn PV tốt.

ui, thank bạn nhiều nha! mình PV GDV, ko biết nên chuẩn bị những gì bạn ha?hix...
Lúc thấy tên trong danh sách zui mà nhảy lên luôn. Bình tĩnh lại được thì thấy lo với run nhiều lắm. hix giúp mình với. huhu...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên