ACB hay TPBank? Các huynh, các tỷ giúp em với ạ?

Chả là em mới ra trường. Cũng chinh chiến và thất bại tới 7 ngân hàng trong đợt tuyển dụng mùa này. Nào là Vietin, BIDV, Vietcom, SHB, Sacom, Techcom, ANZ (đến ANZ tư vấn thẻ tín dụng thội nó cũng ko nhận em các bạc ah). Số 7 nó vận vào đời em rồi các bác ạ. Nên đùng một phát thì hôm nay cả 2 ngân hàng TPBank và Á Châu đã gọi tên em (mừng hết lớn). Đều là vị trí QHKH DN và ở Hà Nội ạ. Á Châu thì mùng 5 tháng sau học việc. Nghe bảo chi phí đào taọ 3 củ, thử việc 2 tháng 85% lương, lương 6,5 củ. Còn TPB thì đang trình hôi sở duyệt nên chưa biết lương thưởng thế nào. Các bác cho em hỏi, nên chọn ai bỏ ai giờ ạ? Em xin many thanks

Acb thì bạn phát triển đc nghiệp vụ hơn
Tp thì chỉ chạy xe là mạnh bạn ạ.
Muốn có khách ruột thì phát triển khách hạn mức và khách xnk ý bạn
Vote cho ACB
Minh Ngân ơi, vậy giữa OCB và Techcom bên nào tốt hơn ạ? Bên nào sẽ học hỏi được nhiều trong sự nghiệp hơn.

Học hỏi thì Tech nhé bạn
Techcom nhe! Tech đẳng cấp hơn OCB khỏi nói rồi
Vì mình chưa có kinh nghiệm trong ngành nên muốn làm ơmổi trường học hỏi được nhiều để giúp cho sự nghiệp dài lâu.
Vài người bạn của mình đang làm ACB bảo làm OCB đi, Tech làm cực lắm. Nhưng nếu làm Tech mà vài năm sau cứng cáp trong nghề thì mình vẫn muốn làm Tech hơn dù nghe nhiều thông tin áp lực dữ dằn.

Tech áp lực thật nhưng người ta làm đc thì mình cũng sẽ làm đc, người làm Tech và người làm OCB đẳng cấp sau này rất khác nhe. Tech thương hiệu tốt, hệ thống ngon, quy trình chuẩn, văn hóa doanh nghiệp tốt, đào tạo tốt,... Người trẻ cần gì? An nhàn hay phát triển?

Tech áp lực thật nhưng người ta làm đc thì mình cũng sẽ làm đc, người làm Tech và người làm OCB đẳng cấp sau này rất khác nhe. Tech thương hiệu tốt, hệ thống ngon, quy trình chuẩn, văn hóa doanh nghiệp tốt, đào tạo tốt,... Người trẻ cần gì? An nhàn hay phát triển?
cảm ơn bạn nhé. Mình muốn phát triển chưa nghĩ tới an nhàn hihihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back