HOT 30 tuổi vẫn lông bông nuôi mộng Ngân hàng

hungnt80

Thành viên mới
30 tuổi vẫn lông bông.jpg

Chào các bạn
Tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chưa có dịp viết bài, nhìn thấy các bạn trẻ hàng ngày căm cụi ôn luyện thi vào ngân hàng lại nhớ thời mình 5 năm về trước.

Không có may mắn như các bạn khác, mình bước chân vào ngân hàng khá muộn, 25 tuổi, sau khi đã trải qua 2-3 công ty với vị trí kế toán. Ngày đó, do không học đúng chuyên ngành nên vào ngân hàng với mình là cả một ước mơ.

Những ngày tháng đầu tiên thật sự đẹp, quá đẹp là đằng khác. Tuy vào ngành muộn nhưng mình may mắn được làm việc ở một pgd nhỏ thôi nhưng anh chị em vô cùng tình cảm. Nói thật, lúc đó mình thầm nghĩ đời mình quá may mắn khi vừa có được công việc mơ ước lại vừa được làm việc với những đồng nghiệp tuyệt vời.

Nhưng khổ, đời không như là mơ, ngân hàng mình làm thuộc diện tái cơ cấu, NHNN mua lại 0 đồng. Mọi sự hoàn toàn thay đổi, nhân sự thay đổi, bộ máy thay, quy trình nghiệp vụ thay, làm khó hơn đúng ra là gần như không làm gì. Anh chị em thì lo lắng tìm chỗ mới. Và mình cũng vậy.

Chật vật mãi sau 3-4 lần phỏng vấn, mình đỗ vài một ngân hàng khác, vẫn chuyên viên, chấp nhận lương thấp hơn kèm theo cái tiếng nhân viên đến từ NH 0 đồng. Trụ ở đây đã 3 năm, tổng cộng đã 5 năm kinh nghiệm tín dụng nhưng giờ mình thấy thật sự chống chếnh.\

Người ta 30 nhà cửa đàng hoàng hoặc chí ít cũng tính chuyện tươbg lai, mình thì vẫn ở vạch xuất phát, chưa có gì, vẫn nhà thuê, xe cũ, bạn gái không. Không biết rồi sẽ ra sao, đi đến đâu, nhưng thật sự đôi lúc mình thấy thất vọng về bản thân vô cùng. Lắm lúc muốn lắm đổ thừa cho hoàn cảnh, tại này tại kia, nhưng nghĩ lại, có lẽ là tại mình. Tại mình cố gắng chưa đủ, taj mình cả nghĩ, nghĩ quẩn nhiều hơn làm, tại mình lười, nói chubg là tại mình, tại mình cả :(

Muốn lắm một sự thay đổi, dù biết là muộn, hi vọng, ngày mai mình sẽ khác ...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cố gắng thôi bạn ạ, có thể ngân hàng không phải là sự lựa chọn hoàn hảo.

Thay đổi không bao giờ là muộn anh ạ, e 24 ms bắt đầu xuất phát mơ hồ về tương lai quá, e cũng học kế toán làm ngân hàng đây.

Em đang trong quá trình đào tạo tại 1 ngân hàng nhỏ đây. Cũng k đúng chuyên ngành và em thấy rằng Ngân hàng họ thử việc rồi học việc quá lâu! Mà chẳng biết đi về đâu :))

Viết ra đc ntn chắc a cũng suy nghĩ nhiều lắm. mà nghĩ được vậy chắc a sẽ tìm thấy hướng đi cho mình thôi. 30 cũng chưa phải là hết mà. cơ hội còn nhiều nếu tận dụng. bản thân e còn chưa đâu vào đâu. mai đi pv nhóm mà tìm tài liệu ôn cũng k có mấy. hic. nghiệp vụ kém muốn ôn cũng k có mà ôn [emoji23]

hungnt80 , chào bạn nhé! mình vừa vào đọc thấy cái title bài viết của bạn thì liền vào đọc bài thấy có nhiều điểm giống quá. Rất mong kết bạn với bạn để cùng trao đổi

Cảm ơn anh em đã đông viên, nói thật nhiều lúc nản lắm. Bạn bè bằng tuổi chúng nó tử tế cả rồi, mình thì vẫn vậy, sức trẻ không còn nhiều, nhiệt cũng không như hồi đầu nữa, anh em leader trẻ xông pha, thăng tiến. Có những ngày thức dậy mình rất ngai đến cơ quan, chỉ muốn nhắn cái tin nghỉ quách đi cho xong. Nhưng nghỉ thì giờ cũng không biết làm gì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên