Weekend Coffee Club _ 14h00 _ 24/04 _ Aloha Cafe (số 7 Khương Trung, Thanh Xuân)

hoangthaik45h

Verified Banker
Để đáp ứng nhu cầu "hẹn hò" "mong mỏi" bấy lâu nay của đông đảo Bác, chú, anh, chị, bạn, em... trên diễn đàn :D Tớ mạo muội đứng ra làm leader vụ cafe

Lúc 14h00 ngày 24/04/2010
Tại Aloha Cafe (số 7 Khương Trung) là quán off lần trước ấy

Nội dung chương trình offline như sau:

"Để đáp ứng nhu cầu sắp thi tuyển của các bạn trên UB hiện tại và giải quyết sự bực mình của các nhà tuyển dung trong thời gian chấm CV vừa qua chúng ta sẽ chọn chủ đề là "Kĩ năng viết CV và thuyết phục nhà tuyển dụng"

Tớ nghĩ để hiệu quả nhất mỗi bạn nên tự chuẩn bị 1 CV cho mình mang theo có thể free style hoặc theo form tùy bạn. Chúng ta sẽ lần lượt comment để rút ra kinh nghiệm.

Ngoài ra mỗi người chuẩn bị sẵn ít nhất 2 câu hỏi để đặt trong chương trình Ví dụ như: với người chỉ có học ở trường, chưa từng có kinh nghiệm thì phải viết thế nào, với người đi làm rất nhiều việc rồi thì viết làm sao? đấy v v và v v..."

Khách mời của chúng ta sẽ là các thành viên trong BQT UB và bạn bè thực sự rất quan tâm.

Sớm gặp lại mọi người nhé! :)

Trang Chef

Super Moderator
Bank's User
e mới năm nhất nên hok bon chen zô đây đc rùi.

dangtonga

Thành viên
e đi thì đi được nhưng mà lên đó k quen ai thì biết làm thế nào????a chị bảo e với...

hoangthaik45h

Verified Banker
hic em ko đi dc rùi anh Thái ơi!
Yên tâm, còn nhiều dịp mà mọi người :D với cả sẽ có thư kí ghi lại buổi nói chuyện post lên cho anh em comment :D

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:21 AM ----------

e đi thì đi được nhưng mà lên đó k quen ai thì biết làm thế nào????a chị bảo e với...

Nếu em đi với người quen, em sẽ ngồi bên người đấy, và chủ yếu nói chuyện với người đấy :D Mối quan hệ của em không mở ra thêm được :D

Đừng ngại UB nhà mình đi cafe vui lắm :D cười nói ầm ĩ, chỉ sợ lúc đó em lại tranh nói mất phần mọi người :D

haido90

Thành viên
Mình có đề nghị thế này: UB nhà mình buổi off tới sẽ tổ chức như một cuộc phỏng vấn thực sự vaò ngân hàng; anh/ chị nào đã có kinh nghiệm tuyển dụng hoặc yêu thích vị trí được vặn vẹo các em thì sẽ phụ trách bên tuyển dụng, còn lại các bạn khác sẵn sàng tâm thế để lên thớt.
Về hình thức thì suggest interview panel, có khoảng 3-4 interviewers j` đó, chú ý là xoáy sâu vào các câu hỏi tình huống để tập khả năng ứng biến, phản xạ

Mình nghĩ như vậy sẽ giúp chúng ta có nhiều cơ hội cọ xát thực tế và đúc rút kinh nghiệm của bản thân cũng như của những người khác.

trantuy_1990

Thành viên gắn bó
chán thế ,lại bỏ mất cuộc offline nữa rùi , buồn quá ,tớ về quê ko biết vụ này