tubo

Thành viên
Em chuẩn bị đi pv chuyên viên kinh doanh khu vực 1 ngày 14 or 15/12. Ai có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với ạ :)

Sent from my SM-G531H using U&Bank Mobile app

Phan Tham

Thành viên mới
sr. Mình cũng ko rành lắm.

Anh/Chị cho em hỏi xíu ạ, em chuẩn bị tham gia phần thi viết Chuyên viên Luật Ban kiến trúc bên KV2 nè. Anh/Chị có thể chia sẻ với em về yêu cầu công việc được không ạ, hiện giờ em cũng chưa biết nên ôn phần chuyên môn như thế nào vì chưa hình dung được yêu cầu công việc.
Với lại phần tin học sẽ thi tin học theo office 2003 hay office 2007 vậy ạ?
Em cám ơn nhiều lắm.

bietmakhongbiet

Thành viên mới
Các bạn trẻ thi vào mobifone nên cân nhắc vì thi vào Mobifone rất mất thời gian và cơ hội. Nói thật nếu các bạn không có quan hệ COCC thì thi vào được cũng không có cơ hội phát triển đâu. Chuyên viên kinh doanh thì về các quận huyện đi bán sim, thẻ cào, bán hàng trực tiếp, phải bỏ tiền ôm hàng. Nếu không quan hệ thì có khi đi các huyện rất xa. Nếu ở Hà Nội thì có thể Mê Linh, Sóc Sơn, Hoài Đức. Đan Phượng, Ba Vì..... Thông thường sẽ không nói rõ khi tuyển dụng đâu. Sau 2 tháng thử việc lúc phân việc mới ngã ngửa ra. Công việc rất chân tay như là hằng ngày đến các điểm bán dán poster quảng cáo mới, thay cái cũ. Hỏi xem họ có lấy hàng không. Lúc rảnh thì ngồi kick sim trả trước, chiều thì tổ chức bán hàng trực tiếp tại các khu đông dân cư. Đó công việc của "chuyên viên kinh doanh" cho các bạn nào tò mò sẽ làm gì