gialinh1606

Thành viên mới
Các bạn phỏng vấn KV2 hôm nay thế nào nhỉ? Tình hình có khả quan không? Mình thì PV chắc đc 5' ! Cũng chỉ yêu cầu giới thiệu bản thân--> nhà ở đâu--> sao nghỉ chỗ cũ-->sở thích là gì. Hết! Hội đồng chỉ có 2 người thôi (một chú và một chị), cũng dễ chịu và nhẹ nhàng. Cơ mà cũng chưa kịp hỏi xem quy trình tuyển dụng thế nào vì thấy đăng tuyển là có vòng test nữa.
Bạn cho mình hỏi là bạn có thông báo đi thi viết chưa?

prince167

Thành viên mới
Phỏng vấn giám khảo gồm 4 hay 5 người gì đấy, hỏi chủ yếu về kinh nghiệm công việc cũ. Đội giám khảo phỏng vấn phong cách lịch sự, thấy có thiện cảm tốt.
Nói chung cứ trả lời tự tin, phong thái lịch sự, từ tốn.Mình phỏng vấn khoảng 20, 30 phút.
Mình thi viết qua, vòng phỏng vấn mình cũng thi qua, tưởng được thử việc rồi. Đến thì lại bảo test nghiệp vụ j đấy, mà rõ vòng này vớ vẩn, giống như kiểu kiếm cớ để loại ra, hoặc là mình test không đạt yêu cầu :)) Nhưng mà thái độ của người test vòng này thì chán, cảm giác thiếu chuyên nghiệp.
Nói chung chắc cũng phải có quan hệ mới ổn, đen mà gặp đợt có COCC thì thôi. Mà COCC cũng có nhiều người rất giỏi, vào là cũng chuẩn ^^
Còn vòng thi viết thì hài. Người đi thi cũng đông, lúc vào phòng thấy có mấy đồng chí cứ đùa giỡn với giám thị, hình như đang là ctv, giờ thi lên chuyên viên. Đến sát giờ, thấy giám thị alo cho ai đó, em lên thi nhanh, sắp thi rồi kìa :)) alo ngay giữa phòng thi, không lịch sự và chuyên nghiệp tý nào.
Ai có cơ hội được tuyển vào làm thì cố gắng thôi, nghe bảo lương lậu cũng tốt. Mình thì thi xong lần ấy là quyết định k thi Mobi lần nào nữa.

Last edited:

Thích Đủ Thứ

Thành viên mới
prince167: Bạn ơi, bạn thi khu vực mấy, đợt nào thế? tưởng qua vòng pv là ok rồi mà, lại thêm vòng test nữa chắc để cài người thôi. Đợt t pv thì cũng có nhiều người vào thử việc 2 tháng rồi, giờ pv lại để trở thành nhân viên chính thức.

axe_seven123

Thành viên
Cho mình hỏi chuyên viên kinh doanh tai Mobifone công việc hình dụng cụ thể như thế nào vậy mọi người. Tìm khắp các diễn đàn mà không co thông tin .

axe_seven123

Thành viên
Bán sim, chia thành từng team ngồi lề đường cầm cái bảng ngồi bán, có khách mua thì bán
Giỡn quài, công việc đó sao đòi bằng ĐH công lập, loại Khá trở lên vậy chế. Mình hỏi thật đó, tại mục tuyển dụng nó kêu trao đổi khi phỏng vấn.

gaodenvang

Verified Banker
Giỡn quài, công việc đó sao đòi bằng ĐH công lập, loại Khá trở lên vậy chế. Mình hỏi thật đó, tại mục tuyển dụng nó kêu trao đổi khi phỏng vấn.
Giỡn gì mình đọc review của mấy bạn làm nhân viên kinh doanh mobifone thì nói vậy thôi
lên tổng cty (c30 thành thái) để gặp nhân sự mobifone nói sơ qua về công việc. Ở đây thì mình cũng cố gắng hỏi kĩ về vấn đề lương lậu chính sách này nọ, lương nó hiện tại là 3tr3 với 2tr8 cố định và 500k xăng xe (??? thấp hơn luung tối thiếu hiện nay là cứng 3tr5 không tính phụ cấp)
Khi hỏi chuyện 1 hồi thì được biết làm ở đây khi lấy hàng đi phải ứng tiền ( không có đội giao hàng riêng ), lúc đó mình nghĩ cũng ok thôi vì cầm hàng đặc biệt này đi giao thì phải để lại tiền đề phòng sự cố, nhưng hóa ra mọi chuyện không đơn giản vậy. Nói cái nữa là hoa hồng ở đây nó tính theo chi phí duy trì sim, đơn giản là sim thần tài 79k 1 tháng (trừ tháng đầu là 40k ) hiện tại nhân viên sẽ được hưởng 15% trong 4 chu kì đầu tức khoảng 41k sẽ rải đều trong 4 tháng, nhưng mọi chuyện đâu thơm như vậy....

axe_seven123

Thành viên
Giỡn gì mình đọc review của mấy bạn làm nhân viên kinh doanh mobifone thì nói vậy thôi
lên tổng cty (c30 thành thái) để gặp nhân sự mobifone nói sơ qua về công việc. Ở đây thì mình cũng cố gắng hỏi kĩ về vấn đề lương lậu chính sách này nọ, lương nó hiện tại là 3tr3 với 2tr8 cố định và 500k xăng xe (??? thấp hơn luung tối thiếu hiện nay là cứng 3tr5 không tính phụ cấp)
Khi hỏi chuyện 1 hồi thì được biết làm ở đây khi lấy hàng đi phải ứng tiền ( không có đội giao hàng riêng ), lúc đó mình nghĩ cũng ok thôi vì cầm hàng đặc biệt này đi giao thì phải để lại tiền đề phòng sự cố, nhưng hóa ra mọi chuyện không đơn giản vậy. Nói cái nữa là hoa hồng ở đây nó tính theo chi phí duy trì sim, đơn giản là sim thần tài 79k 1 tháng (trừ tháng đầu là 40k ) hiện tại nhân viên sẽ được hưởng 15% trong 4 chu kì đầu tức khoảng 41k sẽ rải đều trong 4 tháng, nhưng mọi chuyện đâu thơm như vậy....
Thật à.
Vậy mà sao thấy tuyển hùng hồn thế.Yêu cầu: Tốt nghiệp Đại học công lập – Hệ chính quy (Bằng 1); Cử nhân kinh tế chuyên ngành Quản trị kinh doanh, Kinh tế, Thương mại, Marketing, Tài chính. @@ hoang mang