THỐNG KÊ dữ liệu e-banking/i-banking

learnandgrow

Thành viên mới
Dear mọi người,

Em đang làm một đề tài về e-banking (ATM, POS, CARD, I-banking) nhưng thật sự là kiệt quệ về mặt số liệu. Phổ biến nhất là ATM mà thấy bài nào cũng trích từ "Hiệp hội ngân hàng thẻ" nhưng không tìm thấy tung tích nó trên mạng dù chỉ một mẩu, mảnh nhỏ. Tuyệt vọng >.<

Hiện tại bài của em đang thiếu các số liệu sau ATM, số máy POS***, số thẻ phát hành, giá trị giao dịch qua Internet-banking*** (trong đó số liệu *** cần thiết hơn cả) của ~10 NH trong ~3-5 năm trở lại đây. Anh/chị nào biết nguồn lấy số liệu hay có số liệu thì please nói với em miễn phí hay có phí đều ok.
(Số liệu có ý nghĩa tương đương hay báo cáo orginal của "Hiệp hội NH thẻ cũng được".)

Mong mọi người có thể giúp em vượt qua cửa ải khó khăn này >.< Em ngàn ơn vạn tạ!

P/s: Hôm nay mùng 1 Tết mà em còn phải lo đứng lo ngồi với cái đề tài. Somebody shows me a light in the dark >.<....

learnandgrow

Thành viên mới
@fubongroup thanks a/c, nếu không còn cách nào thì e sẽ liều mình thử xem :) Mà e chỉ sợ e một cái sv, mới ló mặt lên đã bị đuổi xuống rồi.

P/s: Wish you and your family a Happy & Bright New Year!

CuongNVH

Verified Banker
mấy cái số liệu này mình nghĩ sao mà xin được nhỉ mà của cả top ten mới ác chứ

popodo

Thành viên
@fubongroup thanks a/c, nếu không còn cách nào thì e sẽ liều mình thử xem :) Mà e chỉ sợ e một cái sv, mới ló mặt lên đã bị đuổi xuống rồi.

P/s: Wish you and your family a Happy & Bright New Year!

Đùa chứ, đọc vậy mà em cũng tin đc à? Ai người ta cho vào cửa chứ chưa nói xin xỏ gì nhé :). Mấy số liệu này đều là "tài sản" của mỗi ngân hàng, đâu phải cho ai cũng được, trừ khi em có người quen ở đó ( Vụ thanh toán nhà nước, tổ chức chuyển mạch thẻ).

fubongroup

Verified Banker
Nhớ rằng mình là sinh viên chứ không phải ăn mày.Cứ đàng hoàng trình bày lý do với các anh/chị tiền bối. Ít nhất cũng được vài lời chỉ dẫn hữu ích cho đề tài của em. Số liệu em cần chỉ có ở Vụ Thanh toán thôi nhé, vì hàng tháng các NHTM đều phải báo cáo.Hội thẻ hay tổ chức chuyển mạch chỉ có số liệu ATM, POS thôi.