Thi tuyển vào VCB khu vực Hà Nội 8.8.2012

fanfic

Thành viên tích cực
Tớ thi CN Thăng Long, gần 100 mống mà lấy có 2 mống tín dụng, 3 GDV và 2 ngân quỹ :D

Tỷ lệ chọi thế cũng bình thường đóa bạn ^^.Tớ thi SGD lấy 20/360, cũng củ khoai phết ^.^

bichthuy2611

Thành viên tích cực
Tớ thi CN Thăng Long, gần 100 mống mà lấy có 2 mống tín dụng, 3 GDV và 2 ngân quỹ :D
vẫn chưa bằng CN thanh xuân gần 120 người mà lấy có 4 kế toán và 1 tín dụng

astonmartin

Thành viên tích cực
Đề nghiệp vụ khá rộng. Mình cứ lo ôn vĩ mô cuối cùng lại chả có câu nào, buồn thật. Tiếng Anh thì ổn. Chờ đợi thôi

ah_ri52

Thành viên
mình giống bạn này. nghiệp vụ làm nhiều D lắm. định chia đều 5 cột để tích nhưng rồi vần không cân. hehe
Mình ăn mặc rách nhất hội, nghĩ trời mưa với thi viết nên khỏi chỉn chu =)), nghiệp vụ làm còn đỡ đỡ nhưng cũng ko được chắc chắn lắm, lăn tăn cũng nhiều, toàn là đáp án D @@!. Tiếng anh thì làm xong không tin nổi vào bản thân, nên cám ơn 1 chị 87 và 1 anh 89 bên cạnh, ngữ pháp gì mấy đâu, vốn từ vựng kém quá làm không nổi. 2 anh chị ngồi bên cạnh ai vào UB thì cho em gửi lời cám ơn nhé, hihi (dù có trật vẫn vui) ^^

paradise_l0v3

Thành viên tích cực
À còn câu Thanh toán thì chuyển vào Tài khoản nào thì mình lại làm là Tài khoản chính nhé,c ó ai giống mình hông?

nam_boc

Life is experience !!!
Nhớ vài câu, chia sẻ cho các đợt thi sau này. :)) Nghiệp vụ 50 câu /60 phút. Tiếng anh 70 câu/60 phút.
Một số câu hỏi nghiệp vụ:
1. Có 1 câu hỏi về thẻ Vcb Connect 24 được làm những gì (thanh toán tiền mặt, chuyển khoản, triwch nợ tự động, hay cả 3)
2. Trong các loại sau, đâu không phải là nguồn vốn của NH trên thị trường tiền? : Tín phiếu công ty, Tín phiếu kho bạc, cổ phiếu do NH phát hành với 1 đáp án nữa không nhớ :D
3. Không được phép cho vay với : a. Thành viên HĐQT; thành viên BKS; b. Thành viên HĐQT, kế toán trưởng; c. Thành viên HĐQT, người trực tiếp thẩm định; d. Cả 3 phương án trên.
4. 1 vài câu về TTQT gồm L/C, Stanby L/C
5. Phương thức TTQT nào sau đây nhanh gọn, dễ dàng, ít tốn chi phí: a. Chuyển tiền; b Nhờ thu; c. L/C; d. không nhớ :))

phong_honey

Thành viên tích cực
Tín phiếu công ty thì chưa nghe thấy là có hình thức này, chắc công ty phải to như củ khoai thì mới có dạng này nhỉ?

Tín phiếu kho bạc mà ra ngoài thì ngân hàng mua...cái này nằm bên tài sản có, làm giảm vốn ngân hàng.... chắc là nó...

Juskent

Thành viên tích cực
À còn câu Thanh toán thì chuyển vào Tài khoản nào thì mình lại làm là Tài khoản chính nhé,c ó ai giống mình hông?

:D mình cũng chọn đáp án đó, mong là đúng, quả thật mình chưa hề biết thông tin này, trước đến giờ toàn dùng connect24 ra cây ATM rút, chẳng quan tâm đến TK j` cả :))

huyentranghb

Thành viên tích cực
Sao mình chẳng thấy dễ tẹo nào, choáng toàn từ lạ thôi...sác xuất điền random cao lắm :)
Đề thi tiếng Anh tuy dễ nhưng điểm cao cũng không phải dễ
Mình chỉ thấy dễ ở chỗ ít từ mới thôi, còn ngữ pháp cũng phải chắc mới có thể làm đúng hết được
Bài cuối cùng là bài viết về Apple:D. Ai nhớ đáp án bài này không?