SHB SHB tuyển dụng CV Hỗ trợ tín dụng tại Hà Nội, TPHCM & nhiều tỉnh thành [30.11.2015]

Vị trí: Chuyên viên Hỗ trợ tín dụng - Đơn vị kinh doanh

Địa điểm: TP.Hồ Chí Minh, Hà Nội, An Giang, Bình Dương, Cần Thơ, Thái Nguyên, Thừa Thiên- Huế

Mô tả công việc:

1. Báo cáo và chịu trách nhiệm trước Trưởng phòng/Phó Phụ trách Phòng HTTD tại Chi nhánh đối với các công việc theo sự phận công nhiệm vụ của Trưởng phòng/Phó Phụ trách Phòng HTTD.
2. Thực hiện việc tiếp nhận, kiểm tra và chịu trách nhiệm về tính đầy đủ và hợp lệ của hồ sơ cấp tín dụng , tài sản đảm bảo (ngoại trừ hồ sơ đầu tư dự án).
3. Thực hiện soạn thảo Hợp đông cấp tín dụng, Hợp đồng cấp bảo lãnh, Thư bảo lãnh của các khoản cấp tín dụng.
4. Chịu trách nhiệm quản lý TSBĐ (bao gồm quản lý hồ sơ TSBĐ và kiểm tra thực tế TSBĐ định kỳ hoặc đột xuất).
5. Thực hiện hạch toán các bút toán trên hệ thống.
6.Chịu trách nhiệm theo dõi và giám sát sau vay đối với các khoản cấp tín dụng.
7. Thực hiện và lưu trữ các báo cáo định kỳ và đột xuất về số liệu tín dụng, hồ sơ tín dụng;
8. Thực hiện các nhiệm vụ khác do Trưởng phòng Hỗ trợ tín dụng phân công.

Yêu cầu công việc:

Kiến thức:

- Có trình độ từ đại học trở lên, tốt nghiệp tại các Trường Đại học công lập khối kinh tế/luật, hệ đào tạo chính quy
- Tiếng Anh trình độ C hoặc trình độ tương đương
- Tin học văn phòng trình độ B trở lên, đáp ứng được yêu cầu công việc
- Có kiến thức về luật pháp, các quy định, quy trình có liên quan đến nhiệm vụ được giao.

Khả năng:

- Có khả năng làm việc độc lập; theo nhóm; chịu áp lực trong công việc, có khả năng phối hợp tốt với các Trung tâm/Ban, các ĐVKD, có khả năng thuyết phục,
- Có tư duy tốt, xử lý nhanh, kịp thời các vấn đề phát sinh.Có khả năng tổng hợp, phân tích tốt, có khả năng lập kế hoạch và chủ động trong công việc.
- Thành thạo excel, word.

Ưu tiên những người có trình độ trên đại học và được đào tạo chuyên sâu về kinh tế, ngân hàng, tài chính Ưu tiên những người có kinh nghiệm làm tín dụng và các lĩnh vực khác có liên quan đến tín dụng.

Ưu tiên Nam

CHỈ NHẬN HỒ SƠ THEO MẪU SHB (BẢN EXCEL), tải tại đây

Cách thức ứng tuyển:

Bước 1: Ứng viên đăng ký tài khoản tại trang: Việc làm tại Ngân Hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)
Bước 2:
Tạo hồ sơ
Bước 3: Click vào nút "Nộp Đơn" tại trang sau, click vào đây

Hạn chót nộp hồ sơ: 30/11/2015

SHB

dongoc88

Verified Banker
Vấn đề là bạn ko đủ tiêu chuẩn qua vòng hồ sơ. Trong 1 năm shb chi to chuc thi tuyen tap trung 1 lan. Còn các đợt tuyển lẻ chỉ pv 2 vòng. Chi nhánh mình thường đăng tuyển. Lần nào cũng có những bạn đạt hồ sơ tới pv và được tuyển. Shb đang mở rộng chi nhánh và nhiều phòng giao dịch mới. Nhu cầu tyển dụng còn rất nhiều. Bạn nên coi lại cv của mình chứ ko nên phán như vậy nha ==
vì mình thấy đăng ngày hết hạn rồi sau đoa nó lại gia hạn thêm.chả nhẽ có những vị trí mà shb lại tuyển quanh năm cho cùng 1 khu vực như vậy. Còn cv của mình chắc k có vấn đề đâu vì mình cũng nộp nhiều nơi rồi và họ cũng có gọi trong đó có cả Shb.

tien1505

Thành viên mới
các anh chị có thể chia sẻ thêm về mức lương trung bình của cv hỗ trợ kh tại SHB đc k ạ???

aaa trang

Thành viên
có bạn nào được gọi chưa vậy? mình đợi mãi ko thấy j, lo ko qua dc vòng hồ sơ mất

phonghvtc01

Verified Banker
Bác nào chia sẻ giúp em lương thưởng và MT làm việc được không ạ. Em cảm ơn nhiều

click_2_boom

Verified Banker
Vấn đề là bạn ko đủ tiêu chuẩn qua vòng hồ sơ. Trong 1 năm shb chi to chuc thi tuyen tap trung 1 lan. Còn các đợt tuyển lẻ chỉ pv 2 vòng. Chi nhánh mình thường đăng tuyển. Lần nào cũng có những bạn đạt hồ sơ tới pv và được tuyển. Shb đang mở rộng chi nhánh và nhiều phòng giao dịch mới. Nhu cầu tyển dụng còn rất nhiều. Bạn nên coi lại cv của mình chứ ko nên phán như vậy nha ==

thế để tôi nói cho bạn hay nhé. vị trí này tuyển thật hay ko thì ko rõ nhưng từ 1 năm trở lại đây vị trí này luôn đăng tin chi nhánh thì giống hệt và phỏng vấn thì hầu như các sếp hỏi dò tình hình lương lậu các ngân hàng khác thế nào. chỉ tiêu ra sao nhé rất nhiều thứ để khai thác và PR những b nào làm nhân sự chắc hiểu rõ nhất.
P/s có chỉ tiếu nhé khoảng dăm sáu tỷ (1 người pv cho hay :)

mrkidvn

Verified Banker
thế để tôi nói cho bạn hay nhé. vị trí này tuyển thật hay ko thì ko rõ nhưng từ 1 năm trở lại đây vị trí này luôn đăng tin chi nhánh thì giống hệt và phỏng vấn thì hầu như các sếp hỏi dò tình hình lương lậu các ngân hàng khác thế nào. chỉ tiêu ra sao nhé rất nhiều thứ để khai thác và PR những b nào làm nhân sự chắc hiểu rõ nhất.
P/s có chỉ tiếu nhé khoảng dăm sáu tỷ (1 người pv cho hay :)
back mà cũng ép chỉ tiêu chán nhỉ :D

aaa trang

Thành viên
Có bác nào được gọi chưa a? :( thấy lại đăng tuyển vị trí này ở khu vực phía Nam rồi....