Sai lầm thường gặp khi thực tập

tryforget

Verified Banker
những bài hok rất bổ ích. Sẽ cố gằng k phạm phải các lỗi này

tranbinh1291

Verified Banker
thank bác chủ thớt :D

Thienphuoc1122

Thành viên hóng hớt
Ko biết có bác nào đã từng như mình ko?Vào NH thực tập như đi chơi,thík thì vào ko thì ở nhà,cũng ko giỏi giao tiếp lắm nên yên vị mãi ở cái bàn thực tập của mình.Với lại cũng do mấy anh chị cũng ko có gì để lu bu nên mình cũng chẳng có cơ hội để hỗ trợ gì cả ! :D

hongnhung2008

Thành viên tích cực
Trường em sắp thực tập rồi mà tới giờ em vẫn chưa xin được thực tập ở đâu cả? lại chẳng có người quen làm trong ngân hàng nữa. các anh chị đi trước giúp em, tư vấn cho em với ạ !

metqua8426

Thành viên tích cực
Mình chưa thực tập, nhưng đọc bài viết thấy hữu ích quá. @};-

khachvip

Thành viên tích cực
Thực tập tùy chỗ, có nơi thì họ bắt làm hùng hục vậy mà có nơi thì chỉ "ngồi chơi xơi nước" :))

h0angt0ni

Verified Banker
năm ngoái mình đi thực tập vui lắm, lúc đầu thì e dè như "con nai vàng ngơ ngác" nhưng từ từ như "khỉ xổng chuồng" lun =))

mọi người trong NH thân thiện lắm, chiều chiều thường xuyên... ăn hột vịt lộn, bánh canh, có bữa kéo nhau đi ăn bún, Tết rủ nhau lên phòng họp uýnh bài nhưng mìk hok dám chơi vì chơi min 100k/lần :))

buổi trưa có nhiều anh, chị ở lại đó nên mình cũng đi ăn cơm chung, về cơ quan kéo ghế lại để... ngủ, vì các anh chị khác đều kéo ghế ngủ nên mìk cũng chẳng ngại kéo ghế lun :D

các bạn đi thực tập lúc đầu còn bỡ ngỡ, từ từ rùi sẽ quen thôi, với phương châm hãy cười "khải ái" nhìu hơn & bắt chuyện nhìu hơn thì sẽ tạo đc cảm tình thôi ;))

Ước ao dc có chỗ thực tập như bạn đấy :))

locnguyendragon

Thành viên
Các bạn nào chưa tìm được chỗ thực tập mà ở sài gòn, học lực khá trở lên. Mình sẽ giới thiệu cho một số bạn thôi. Nick YM locnguyendragon