BigBang

Thành viên
trang webkinhte ko hoạt động chuyển sang đây ah các anh chị ui? Thấy bị treo rồi? Bên ấy có nhìu kinh nghiệm đc chia sẻ mà bỏ đi tiếc quá, đặc biệt kinh nghiệm thi tuyển NH :(

hungviet

Founder
trang webkinhte ko hoạt động chuyển sang đây ah các anh chị ui? Thấy bị treo rồi? Bên ấy có nhìu kinh nghiệm đc chia sẻ mà bỏ đi tiếc quá, đặc biệt kinh nghiệm thi tuyển NH :(
WKT đang hết băng thông, tạm thời không vào được từ giờ cho đến 31/3.
Bạn lưu ý: Bên UB không cho phép spam bài lan man, không đúng nội dung box (khác WKT) nên bài viết của bạn tại topic http://ub.com.vn/showthread.php?t=447&goto=newpost đã bị xóa.
Thân!

BigBang

Thành viên
vậy là sau 31/3 vẫn hoạt động tiếp pk ah :) em nghĩ nếu gộp chung 2 trang web, chuyển đc dữ liệu từ wkt sang đây & thông báo tới các thành viên thì tốt, duy trì 2 trang chắc mệt lắm :) Bên wkt có nhìu thứ rất hay ko mấy trang web có đc, bỏ đi thấy tiếc lắm ah :D

hungviet

Founder
vậy là sau 31/3 vẫn hoạt động tiếp pk ah :) em nghĩ nếu gộp chung 2 trang web, chuyển đc dữ liệu từ wkt sang đây & thông báo tới các thành viên thì tốt, duy trì 2 trang chắc mệt lắm :) Bên wkt có nhìu thứ rất hay ko mấy trang web có đc, bỏ đi thấy tiếc lắm ah :D
WKT và UB là 2 trang riêng biệt, mục đích và cách thức hoạt động khác nhau em ạ.
UB có thể sẽ vẫn hỗ trợ WKT trong nghiệp vụ Ngân hàng, tuy nhiên, các chương trình tuyển dụng trực tiếp vào ngân hàng hoặc hội thảo, tư vấn thi vào ngân hàng thì chỉ có duy nhất tại một đầu mối là UB thôi :)

BigBang

Thành viên
vậy ạ :) em lại cứ nghĩ wkt sắp chuyển sang đây :D Ủng hộ nhiệt tình 2 trang web. Cảm ơn các anh chị ah! :)

Last edited by a moderator:

hungviet

Founder
vậy ạ :) em lại cứ nghĩ wkt sắp chuyển sang đây :D
Không, chuyển sang sao được, đây là diễn đàn chuyên sâu về ngân hàng, còn WKT là diễn đàn tổng hợp :)
Có chăng chỉ hạn chế sự phát triển tự phát của box Ngân hàng bên ý để tập trung bên này cho quy củ thôi.

newlife2511

Thành viên tích cực
Cho thêm Khu vực CHỨNG KHOÁN nữa đi a ơi, vấn đề này nóng còn hơn cả ngân hàng ấy chứ. Mặc dù hiện tại chưa sáng sủa gì, nhưng tương lai gần thì vượt qua NH là điều nhìn thấy trước (k có ý ném đá nha, chỉ là ý kiến cá nhân). Mà cũng thuộc thị trường vốn, để mấy e lớp TC - NH học hỏi luôn.

htk_hớn hở

Thành viên mới
dữ liệu bên wkt rất hữu ích, nhưng quản lý ko quy củ, có lần muốn tìm kinh nghiệm mà lội đến mấy trăm pages, một nửa trong số đó là than phiền, hỏi han, buôn chuyện... hix hi vọng bên này quản lý chặt hơn, tránh spam, chỉ những bài có nội dung kinh nghiệm bí kíp thi cử mới được post, cho đỡ khổ người lội page

newlife2511

Thành viên tích cực
Lúc nào UB tuyển mod để mình vote cho bạn một phiếu vào vị trí quản lý bài nhé? Bạn nghĩ làm sao ngồi rà soát, phân luồng được lượng bài member gửi lên diễn đàn bài nào có nội dung đúng, bài nào k? Mấy a c admin còn bao nhiêu việc, đâu phải ngồi một chổ đợi bạn post bài lên để đọc. Mình thấy bên wkt vậy là cũng ổn rồi. Còn than thở, hỏi han là tâm lý của mỗi người. Ngay chính bạn cũng đang than thở về wkt đó thôi. Cái chính là mỗi người nên chú ý đến trọng tâm của topic trước khi send thôi.

hungviet

Founder
dữ liệu bên wkt rất hữu ích, nhưng quản lý ko quy củ, có lần muốn tìm kinh nghiệm mà lội đến mấy trăm pages, một nửa trong số đó là than phiền, hỏi han, buôn chuyện... hix hi vọng bên này quản lý chặt hơn, tránh spam, chỉ những bài có nội dung kinh nghiệm bí kíp thi cử mới được post, cho đỡ khổ người lội page

Bạn muốn ứng cử vào vị trí quản lý bài k? để mình vote cho bạn một phiếu. Bạn nghĩ làm sao ngồi rà soát, phân luồng được lượng bài member gửi lên diễn đàn bài nào có nội dung đúng, bài nào k? Mấy a c admin còn bao nhiêu việc, đâu phải ngồi một chổ đợi bạn post bài lên để đọc. Mình thấy bên wkt vậy là cũng ổn rồi. Còn than thở, hỏi han là tâm lý của mỗi người. Ngay chính bạn cũng đang than thở về wkt đó thôi.
Cảm ơn 2 bạn đã góp ý. Một điều chắc chắn rằng UB sẽ không để tình trạng spam diễn ra ở các Box nghiệp vụ. Theo tôi, cái này mỗi Uber đều tự ý thức được rằng spam sẽ rất khó theo dõi chủ đề gốc.

Tuy nhiên, để các thành viên gần gũi nhau hơn, UB vẫn có những Box riêng biệt dành cho Ubers tám, rất mong các bạn có thói quen tám đúng chỗ :)

P/s: Triệt để thực hiện mục tiêu: "không phân tán" thì tôi hi vọng rằng các bạn sẽ không tám về WKT tại đây nữa nhé :) Tks!