HOT Những điều bạn nên biết về Agribank!

Cập nhật tin tức mới nhất theo Ngân hàng

whitecloudftu

Thành viên tích cực
Chế độ lương thưởng của Agribank thì miễn chê rùi, quan trọng là làm sao chen chân vào đc ấy.
Cô hàng xóm nhà mình cũng làm Agribank hơn 20 năm rùi, con ra trg bằng cao đẳng dân lập mà vẫn vào ngon lành :(
Số người dựa vào thực lực mà vào đc NH này thật đáng khâm phục!

conmeomup

Thành viên
Nhân viên thế này thì bảo sao Agri luôn là NH có hiệu quả kinh doanh thấp nhất, nợ xấu cao nhất trong khối NH :-j

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ :)
Lập 1 topic, chỉ cần nghe 1 lời phàn nàn là muốn xóa nó rồi... đọc xong nặng lòng ghê luôn :-<

taungamvang

Verified Banker
Cảm ơn bài viết tâm huyết của chị :)
Tuy nhiên em vẫn vote cho BIDV =)) Em sắp làm nhân viên BIDV mà :)
Lương không thua kém là mấy so với viecombank và agri
Không áp lực bằng vietinbank, Lương cao hơn vietinbank
Thi tuyển công khai và minh bạch hơn agri
Có chút áp lực tạo điều kiện cho những giấc mơ nảy mầm :)) không đến nỗi áp lực quá để vùi hoa dập liễu =))
Dù sao em đã hiểu thêm rất nhiều điều về Agribank. Cám ơn bài viết một lần nữa

conmeomup

Thành viên
Cảm ơn bài viết tâm huyết của chị :)
Tuy nhiên em vẫn vote cho BIDV =)) Em sắp làm nhân viên BIDV mà :)
Lương không thua kém là mấy so với viecombank và agri
Không áp lực bằng vietinbank, Lương cao hơn vietinbank
Thi tuyển công khai và minh bạch hơn agri
Có chút áp lực tạo điều kiện cho những giấc mơ nảy mầm :)) không đến nỗi áp lực quá để vùi hoa dập liễu =))
Dù sao em đã hiểu thêm rất nhiều điều về Agribank. Cám ơn bài viết một lần nữa

Cảm ơn em vì cho chị hiểu hơn về đối thủ nặng kí của Agri, hehe. Chúc mừng em nhé, tự thi vào big4 được là giỏi lắm đó, chị hiểu mà, hehe :)

phuong1290

Super Moderator
Bank's User
Cảm ơn các bạn đã ủng hộ :)
Lập 1 topic, chỉ cần nghe 1 lời phàn nàn là muốn xóa nó rồi... đọc xong nặng lòng ghê luôn :-<
Có câu "người khen đúng là bạn ta, người chê đúng là thầy ta", nên mình nghĩ cứ thoải mái đón nhận mọi lời khen chê, nếu "khen đúng", "chê đúng" thì còn gì bằng:)

conmeomup

Thành viên
Có câu "người khen đúng là bạn ta, người chê đúng là thầy ta", nên mình nghĩ cứ thoải mái đón nhận mọi lời khen chê, nếu "khen đúng", "chê đúng" thì còn gì bằng:)

Cảm ơn add nhé. Đúng là add có khác, phát ngôn lúc nào cũng chuẩn, luôn biết động viên và cổ vũ người khác. cảm ơn 1 lần nữa nhé :D

phuong1290

Super Moderator
Bank's User
Cảm ơn add nhé. Đúng là add có khác, phát ngôn lúc nào cũng chuẩn, luôn biết động viên và cổ vũ người khác. cảm ơn 1 lần nữa nhé :D
Thấy bạn "nặng lòng" nên mình thử xem có giúp bạn nhẹ lòng tẹo nào không, không ngờ có tác dụng:D. Chứ còn "phát ngôn lúc nào cũng chuẩn" thì mình không dám nhận đâu ^^

Hy vọng sau topic này sẽ có tin TD từ Agri trong thời gian tới, chứ dân tình mong ngóng quá rồi, & cũng để chứng tỏ Agri trên UB cũng rất hot;))

dungthumon

Verified Banker
Tuy áp lực huy động và cho vay là k lớn, nhưng bù lại, ở Agri đôi khi bạn phải nhắm mắt, đạt bút kí vào những hồ sơ k đủ điều kiện vay nhưng lại được sếp đưa xuống

Vụ này nghe oải thiệt. Lỡ truy cứu trách nhiệm thì có nước mua cuốn lịch Vạn niên quá. Mình thà xem hồ sơ thấy không ok thì thẳng tay từ chối chứ chả dám nhắm mắt đưa tay kiểu này. Nghe cách nói của bạn thì có lẽ bạn "nhắm mắt" nhiều hơn là "từ chối" nhỉ. Làm Ngân hàng Nhà Nước thì phải chịu thôi.

conmeomup

Thành viên
Vụ này nghe oải thiệt. Lỡ truy cứu trách nhiệm thì có nước mua cuốn lịch Vạn niên quá. Mình thà xem hồ sơ thấy không ok thì thẳng tay từ chối chứ chả dám nhắm mắt đưa tay kiểu này. Nghe cách nói của bạn thì có lẽ bạn "nhắm mắt" nhiều hơn là "từ chối" nhỉ. Làm Ngân hàng Nhà Nước thì phải chịu thôi.

Số tiền lớn quá thì phải từ chối chứ bạn :D
Nho nhỏ mới nhắm mắt thôi, hehe

Cập nhật tin tức mới nhất theo Ngân hàng